Announcement

Collapse
No announcement yet.

งบ 23000 ช่วยจัดโน้ตบุ๊คให้หน่อยนะครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• งบ 23000 ช่วยจัดโน้ตบุ๊คให้หน่อยนะครับ

คือผมไม่ค่อยรู้เรื่องโน้ตบุ๊คเท่าไหร่น่ะครับ พอดีกำลังจะเข้าปี 1 คณะวิทยาศาตร์(คอม) น่ะครับ เลยอยากได้โน้ตบุ๊คไว้ใช้

ตอนนี้ดู compaq benq asus ไว้น่ะครับ ถ้ายังไงก็ช่วยแนะนำรุ่นที่พอจะเหมาะสมให้หน่อยนะครับ

ผมก็ส่วนใหญ่จะเล่นเน็ต ฟังเพลง โหลดบิทบ้าง และก็เกมเล่นเป็นแต่ FM น่ะครับ

ขอบคุณล่วงหน้าเลยนะครับ
    Last edited by mrkoh; 21 May 2008, 13:02:10.

งบเท่านี้ผมเชียร์อัลซุสคับส่วนรุ่นรอดูท่านต่อไปมาฟันธง

Comment

ผมอยากแนะนำ Compaq นะครับ ราคาขนาดนี้ได้การ์ดจอแยกด้วย แต่ให้ท่านหาตัวที่ใช้ได้ทั้ง XP และ Vista จะ

ดีที่สุดนะครับ เพราะเจ้านี้มีปัญหาเรื่องไดรเวอร์มาก ไดรเวอร์ไม่ค่อยซัพพอร์ตกับ winxp น่ะครับ(หมายถึงรุ่นใหม่ๆนะ)

ราคานี้ผมเคยเห็น V3603TX (ลงได้ทั้ง XP ยัน Vista) ฟรี VAT นะร้านแถวพันธ์ทิพย์ อาจจะหายากแล้วมั้ง

ตอนผมซื้อ ราคารวม VAT ที่ 24900 บ. ครับผม

Comment

แนะนำและฟังผมให้ดี ๆ ๆตอนนี้ Compaq หรือ HP อยากไปคิดที่จะซื้อเลยนะครับ

เพราะตอนนี้ถึงจะมีคนหา Driver ของ XP ได้ก้อเถอะ Compaq เป็นบริษัทเดียวกันกับ HP ได้ประกาศมาแล้วว่า

จะไม่มี NoteBook รุ่นต่างที่ติดตั้ง XP ได้ แต่จิง ๆ แล้วเราก้อสามารถติดตั้งได้นั้นแหละ แต่ถามหน่อยบ้างคนที่ติดตั้งได้มีปัญหากันบ้างไหมล่ะ ถ้าไม่มีคงแปลก ส่วนจะเป็นที่ Driver Sound อันดับแรกเลย ปรับเสียงได้บ้างไม่ได้บ้าง [บ้างรุ่น] และอีกอย่างเสียบหูฟังลำโพงของ NoteBook ไม่ตัดแถมบ้างรุ่น ปรับเสียงไม่ได้อีก

สำหรับท่าน User ที่ซื้อมาแล้ว ผมไม่ได้ว่าอะไรนะครับ แต่ส่วนเคยคิดชอบอยู่เหมือนกันอย่าง เช่น บอดี้มันสวยงาม

แต่ไม่เหมือนกับ Band อื่น ๆ เว็บของเค้ายังมี Driver ให้เราโหลดมาใช้ได้ แต่ HP มีหัวข้อ XP แต่ไม่มี Driver ให้โหลดอีกเอากับมัน ถามหน่อยถ้าคนที่เค้าไม่รู้และไม่รู้ว่าจะ หา Driver มาจากไหนจะทำยังไง รับลองได้ถ้าซื้อ Band HP นี้คุณได้ โพตส์ขอ Driver แน่นอน ฟังธง

เพราะ HP ได้ตกลงกับ Micosoft แล้วว่าจะต้องลง Vista เท่านั้น และบ้างรุ่นที่ มีVista แถมมาให้ และบ้างรุ่นก้อไม่มี

แต่ไม่มี Driver XP ให้ผมก้อไม่เข้าใจ

เป็น Band เดียวที่ไม่เคยมีแผ่น Driver แถมมาให้และไม่มี Driver XP ให้อีกครับ

ส่วนงบที่คุณตั้งมา แนะนำเล่น BenQ หรือก้อ Acer หรือ Band อื่นๆ ๆ ก้อได้ครับแนะนำเพราะความหวังดี

มีลูกค้ามาถามผมเหมือนว่าอยากจะซื้อ HP แต่ผมก้อได้ตอบ ปฏิเสท ไปว่าอย่าไปซื้อและแนะนำอย่างงี้เหมือนกันครับ

ไม่ได้รำเอียงนะครับ สำหรับท่านที่มี NoteBook Compaq หรือ HP อยู่ เพราะว่ามันเป็นเรื่องจิงครับ

Comment

ยืนยันด้วย อีกคน ครับ ของเพื่อนที่ใช้ compaq ทั้ง 3 เครื่อง มีปัญหาเหมือนกันหมด
          คือ เรื่องไดรเวอร์ ครับ

แถมถ้าไม่ลง ตามขั้นตอนของมันแล้ว จะจอฟ้า เข้าวินโด้ไม่ได้เลยนะครับ ต้องลงใหม่ อย่างเดียว

Comment

หากใช้งานแต่ vista ก็ม่ายช่ายปัญหา ช่ายป่าวหละ

Comment

Working...
            X