Announcement

Collapse
No announcement yet.

dfi inf 570 sli m2/g Phenom bios ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• dfi inf 570 sli m2/g Phenom bios ครับ

http://us.dfi.com.tw/Support/Downloa...FLAG=A&SITE=US

ใครอยากลองเชิญได้ครับ ได้ผลยังไงรบกวนเอามาโชว์ด้วยนะครับ

5555+

เสร็จโจร อิอิ เดียวเจอกัน

Comment

ไครสนใจ 6000+ ถูกๆใหมหว่า

Comment

ผมๆๆๆ อิอิ

Comment

ใช้ตัวนี้อยู่พอดีเลย

Comment

รอชม ถ้า work อาจ up ตาม

Comment

เอาแบบระเอียดเลยนะครับ
              ลองกับ 6000+ ตัวเดิม

หลังจาก แฟชรเสร็จ
              1 หน้าบูท ไม่มีการโชว์ timming ram แบบ V 09
              2 ในใบออสมีค่า V HT โชว์ แต่ปรับอะไรไม่ได้
              3 OC 6000+ ผม ไม่ได้เรื่องอย่างแรง จากของเดิม บัส 366 ลงของใหม่ 250 ยังไม่ยอมบูทเลย
              4 หน้าใบออส ปกติ บอร์ดจะโชว์ การคำนวนแรมและ บัสให้เสร็จ แต่ V ใหม่ มีมีตรงนี้
              5 ไม่สามารถใช้ จัมเปร์เครียร์ ใบออสได้ ต้อง ถอดถ่านอย่างเดียว

ปล ผมยังไม่ได้ลองกับ X4 นะครับ แต่ ไม่มีความประทับใจเลยเมื่อใช้กับ 6000+ ตัวเดิมครับ

ไครลองแล้ว ดีกว่าตัวเดิม สอนผมบ้างครับ หรือผมทำอะไรผิดพลาดไปครับ

Comment

หึๆๆๆๆ จะเอา9550ไปลองหรอพี่ ฮาๆ

Comment

Originally posted by Alexis View Post
                  หึๆๆๆๆ จะเอา9550ไปลองหรอพี่ ฮาๆ
                  สงสัย ฝันสลาย งานนี้

Comment

Flash bios แล้วแต่ยังไม่มี phenom ใส่ ตอนนี้ใช้ 5000Black อยู่ครับ
                    ตามลายเซ็นต์(ยังไม่ได้ทดสอบความเสถียร) ปัญหาเป็นเหมือนที่พี่ วิกรบอก
                    1.ไม่คำนวณผลคูณระหว่างบัสกับตัวคูณให้
                    2.ไม่คำนวณบัสแรมหลังจากทดแล้วให้
                    ไม่มีแค่สองอย่างนี้เวลา oc ก็ปวดหัวแล้ว

แต่รู้สึกว่าในหัวข้อ i/o จะมีเพิ่มเมนู Nvidia GPU ex เข้ามานะครับ ไม่รู้ไว้ทำอะไรเหมือนกัน

ผมเดาว่าความจุของ bios บอร์ดตระกูลนี้มันน้อยมั้งครับ จะเพิ่มcode เข้าไปเลยต้องตัด
                    function บางอย่างออก แต่ไม่แน่พอใส่ phenom อาจจะโผล่กลับเข้ามาอีกก็เป็นได้(ฝันเอา)

พี่วิกร flash ด้วย winflash รึเปล่าครับ ถ้าflash ด้วย winflash อย่าลืมติ๊กช่อง
                    update all กับ clear cmos ด้วยนะครับ ของผม flash ด้วย winflash
                    Last edited by Taganogo; 22 May 2008, 03:49:27.

Comment

ลอง bios ตัว ล่าสุดแว้ว(ออก17/01/2008)โหลยโทยสุดๆ ครับ ใช้ตัวใหนดี
                      Last edited by Error_Pc; 12 Aug 2008, 14:58:51.

Comment

Originally posted by Error_Pc View Post
                        ลอง bios ตัว ล่าสุดแว้ว(ออก17/01/2008)โหลยโทยสุดๆ ครับ ใช้ตัวใหนดี
                        เพิ่งรู้เหรอครับ อิอิ

Comment

เงอๆ

Comment

Originally posted by wikorn View Post
                            ไครสนใจ 6000+ ถูกๆใหมหว่า
                            รอ 6000 + อยู่นะครับ กะลังอยากได้พอดีเลย

Comment

Working...
                            X