Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถาม :: เคลมเมนบอร์ด แล้วได้ของมือ2 เหรอครับ?

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถาม :: เคลมเมนบอร์ด แล้วได้ของมือ2 เหรอครับ?

เรื่องของเรื่องคือเมนบอร์ดเสีย

เป็นบอร์ด ASROCK AM2NF6G-VSTA ประกัน Com7 ครับ

ผมอยู่รังสิต ตอนเคลมเลยไปฝากร้าน ...... ที่เซียร์ เป็นเครือข่ายรับของ com7 มาขาย

บอกประมาณ 7-10 วันได้ของ

พอตอนได้ของ ก็ไปรับ แล้วดันได้ของ มือ 2 กลับมา

พอถามกลับ บอกว่ามือ 1 ไม่มี ปกติเป็นแบบนี้ จะได้ของเวียนจากนอกมาแทน

ที่โพสถือ เพราะ ผมไม่แน่ใจ ว่าเป็นแบบนี้จริงหรือว่ายังไงครับ

เพื่อนๆที่เคย เคลม เมนบอร์ดกับ com7 ช่วยบอกหน่อยสิครับ สงสัย

แล้วแต่ครับไม่แน่นอน

Comment

โดยมากถ้าตัวเก่าซ่อมไม่ได้ จะได้ของตัวใหม่นะ

Comment

Originally posted by kgb99 View Post
        โดยมากถ้าตัวเก่าซ่อมไม่ได้ จะได้ของตัวใหม่นะ
        ถูก
        จะได้ของวนซ่อม หรือ ของเราที่ซ่อมแล้วกลับมานั้นละ
        โอกาศได้ของใหม่ซิงๆ แทบไม่มี (ถ้าได้นี้แจ่มเลย)

Comment

ถ้าเป็นรุ่นใหม่อาจจะได้เป็นของใหม่มาคับ

พวกรุ่นเก่าบางทีเลิกผลิตไปแล้วจึงเป็นมือ2มา

Comment

ไม่รู้ดิ เคลมpsu ได้มือ1เลย แกะต่อหน้า

Comment

มีหนึ่งอาจจะหาไม่ได้เเล้ว

Comment

เคยเครมกับ com7 เหมือนกัน แต่ตอนนั้นเป็น VGA ได้ตัวใหม่ รุ่นใหม่เลย บอกให้เดินไปเอาที่ร้านได้เลย

Comment

ส่วนใหญ่วนซ่อม ยกเว้นประกันแบบ platimun ทั้งนี้ขึ้นอยู่กับสมองคนรับเคริมด้วยว่ามีชีวิตเพื่ออะไร

Comment

บางครั้งผมก็คิดอย่างนั้นครับ เหมือนมันเก่า ๆ อย่างไรก็ไม่รู้

[glow=pink,2,300]ดาวน์โหลด โปรแกรมฟรีแวร์ เลือกตามหมวดหมู่ได้เลย[/glow] <<< คลิกที่นี่

[glow=pink,2,300] อัพเดต เทคโนโลยีไม่ตกยุค[/glow] <<< คลิกที่นี่

[glow=pink,2,300] รีวิว โน๊ตบุ๊ครุ่นใหม่ ๆ [/glow] <<< คลิกที่นี่

[glow=pink,2,300] ดูคลิป+ภาพ [/glow] <<< คลิกที่นี่

[glow=pink,2,300]ชีวิตต้องพึ่งเงินกู้[/glow] <<< คลิกที่นี่

Comment

เคยเคลมรุ่นเดียวกับ จขกท ได้ของวนซ่อมมาเหมือนกัน แต่สภาพมัน โอเค ครับ

Comment

มีของในสต๊อกรุ่นเดียวกันน่าจะได้ไว เปลี่ยนสินค้าให้เลยครับ แต่ว่าเก่าหรือใหม่ก็ไม่รู้เหมือนกันครับ

Comment

ผมก็ได้ของมือ 2 มา เก่ากว่าของเดิมของผมอีก ประกันซีเนค

Comment

ของเก่าหมดครับ

ยกเว่นยี่ห้อเดียว

คือ MAC

ผมเคลมไอพอด ได้ตัวไมห่ กิ๊กๆ คุ้มโค้ด

Comment

ipod แหล่มเลยดิแบบนั้น

แต่เมนบอร์ดที่ผมเคลมได้มา ก็คือว่าสถาพดีครับ

Comment

Working...
                              X