Announcement

Collapse
No announcement yet.

สินค้าไม่เกิน7 วัน มีปัญหา เปลี่ยนได้ ??

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

เอาไปเคลมตาม สติ๊กเกอร์เลยครับ

ทางร้านเคลม จะตรวจ serial number กับ barcode ได้ครับ

ดาวน์โหลด โปรแกรมฟรีแวร์ เลือกตามหมวดหมู่ได้เลย <<< คลิกที่นี่

อัพเดต เทคโนโลยีไม่ตกยุค<<< คลิกที่นี่

รีวิว โน๊ตบุ๊ครุ่นใหม่ ๆ<<< คลิกที่นี่

ดูคลิป+ภาพ <<< คลิกที่นี่

ชีวิตต้องพึ่งเงินกู้<<< คลิกที่นี่

Comment

ถ้า J.I.B ภายใจ 7 วันเปลี่ยนให้ใหม่เลยครับ

จอ LCD ใช้ไป 5 วันมีปัญหาเส้นขึ้น ยกไปให้ร้านที่ซื้อเค้าก็เปลี่ยนให้เลย

Comment

รอยฉีกขาดของพลาสติกที่ใส่การ์ดจออยู่

อาจจะเป็นรอยที่เกิดจาก...

การฉีกเพื่อแปะวอยด์ของทางร้านลงไปบนตัวการ์ดก็เป็นได้ครับ

ส่วนรอยก็อาจจะเกิดจากการแปะวอยด์แบบ Hi-Speed ของพนักงานก็เป็นได้

(อันนี้คิดแบบมองโลกในแง่ดีนะคับ)

ส่วนเรื่องที่บอกว่าเปลี่ยนสินค้าใหม่(หรือเปล่า) ภายใน 7 วัน

ทางร้านได้ทำเป็นลายลักษ์อักษรหรือเปล่าครับ

หรือแค่บอกปากเปล่า แล้วแบบนี้ถ้าเอาไปไม่ได้ตัวใหม่ ได้ตัวเก่า (วนซ่อม)

กลับมาจะร้อง สคบ. ได้มะคับนิ ผมก็เสียว ๆ กับคำว่าเปลี่ยนตัวใหม่ภายใน 7 วัน

แต่ยังรอดมาได้...

(คือของที่ผมซื้อมันไม่ได้เสียภายใน 7 วัน แต่มันจะเสียมะไหร่ไม่รู้นี่สิ 555+)

Comment

จะร้านที่น่าเชื่อถือก็ต้องเช็คครับ ดีกว่าเสียเวลาภายหลัง

Comment

ร้านนี้ให้ตายก็ไม่ซื้อ เจอครั้งเดียวพอเลย
            เคยจะไปซื้อ Cd-rw เมื่อสมัยก่อน5 ปีที่เเล้วได้ ตอนนั้นไม่มีความรู้คอมนะ
            เข้าไป เอาเครื่องไป บอกพี่ผมจะซื้อ Cd-rw Asus ผมเอาเครื่องมาด้วยพี่ช่วยประกอบให้หน่อยได้มั้ย
            เขาก็บอกได้ เเล้วเราก็ไปยกจากรถมา ยกเข้าไปหลังร้าน รอสักพัก ก็มีผู้ชายเดินมาเเกะเครื่องเรา เเล้วก็จะเอา cd-rw มาประกอบ พอเขาเเกะ ออกมา เขาถามว่า มี เเล๊ค มาด้วยมั้ย เราก้อบอกไม่มีครับ .เขาบอกไม่มีก็ใส่ไม่ได้ เราก็บอก พี่ไม่้ต้องใส่หรอก เเค่ ตั้งค่าให้มันใช้ได้ เดี๋ยวผผมไปหาทางใส่เอง เขาบอก น้องจะใส่ยังไง ใส่ไม่ได้หรอก เเล้วก็มีผู้ชาย(พวกช่าง) 4-5 คนเข้ามารุม บอกว่า เปลี่ยนไปเลย เคสอ่ะ เราก็ งง เคสมันเกี่ยวไรวะ เเค่ใส่ๆลงไป เราก็ ตั้งสติ ไม่ทัน บอกพี่ขอคิดเเป็บๆๆ เขาก็บอกยังไง น้องก็ต้องเปลี่ยน เราก็บอกงั้นไว้ก่อนละกัน เขาบอกว่า เดี๋ยวน้องก็ต้องยกกลับมา เราก็ยิ้มๆ . เเล้วก้อ ไปซีคอน ไป ร้านข้างๆ it city ซื้อเครื่องนึง ถูกกว่าด้วย เเถมใส่ให้อีก เราไม่มีเเล๊ค เขาก็หามาให้ . ทุกวันนี้ไป เสรี ไม่อยากมองหน้าร้านมันเลย หน้าร้าน มี คนตี๋ๆ พูดจาดี เเต่หลังร้าน สัตว์ ป่าอยู่ครบเลย .. เตือนไว้เป็นอุทาหรณ์

Comment

Originally posted by lovelyfah View Post
              ร้านนี้ให้ตายก็ไม่ซื้อ เจอครั้งเดียวพอเลย
              เคยจะไปซื้อ Cd-rw เมื่อสมัยก่อน5 ปีที่เเล้วได้ ตอนนั้นไม่มีความรู้คอมนะ
              เข้าไป เอาเครื่องไป บอกพี่ผมจะซื้อ Cd-rw Asus ผมเอาเครื่องมาด้วยพี่ช่วยประกอบให้หน่อยได้มั้ย
              เขาก็บอกได้ เเล้วเราก็ไปยกจากรถมา ยกเข้าไปหลังร้าน รอสักพัก ก็มีผู้ชายเดินมาเเกะเครื่องเรา เเล้วก็จะเอา cd-rw มาประกอบ พอเขาเเกะ ออกมา เขาถามว่า มี เเล๊ค มาด้วยมั้ย เราก้อบอกไม่มีครับ .เขาบอกไม่มีก็ใส่ไม่ได้ เราก็บอก พี่ไม่้ต้องใส่หรอก เเค่ ตั้งค่าให้มันใช้ได้ เดี๋ยวผผมไปหาทางใส่เอง เขาบอก น้องจะใส่ยังไง ใส่ไม่ได้หรอก เเล้วก็มีผู้ชาย(พวกช่าง) 4-5 คนเข้ามารุม บอกว่า เปลี่ยนไปเลย เคสอ่ะ เราก็ งง เคสมันเกี่ยวไรวะ เเค่ใส่ๆลงไป เราก็ ตั้งสติ ไม่ทัน บอกพี่ขอคิดเเป็บๆๆ เขาก็บอกยังไง น้องก็ต้องเปลี่ยน เราก็บอกงั้นไว้ก่อนละกัน เขาบอกว่า เดี๋ยวน้องก็ต้องยกกลับมา เราก็ยิ้มๆ . เเล้วก้อ ไปซีคอน ไป ร้านข้างๆ it city ซื้อเครื่องนึง ถูกกว่าด้วย เเถมใส่ให้อีก เราไม่มีเเล๊ค เขาก็หามาให้ . ทุกวันนี้ไป เสรี ไม่อยากมองหน้าร้านมันเลย หน้าร้าน มี คนตี๋ๆ พูดจาดี เเต่หลังร้าน สัตว์ ป่าอยู่ครบเลย .. เตือนไว้เป็นอุทาหรณ์

จริงง

ผมเอาการ์ดจอไปเปลี่ยนเหมือนกับว่า ผมเปนตัวอะไรสักตัวหนึ่ง

ไห้ผมรอ พักใหญ่ ๆ ๆ กว่าจะเปลี่ยนไห้ เจอ คนดำๆมาเทสจอแล้วบอกว่า เด๋วนี้การ์ดมันไว้ใจไม่ได้เลย

ปล.
              เจ๊เจ้าของร้านเหมือน อึ่งอ่าง มากครับ -.-

Comment

Working...
              X