Announcement

Collapse
No announcement yet.

X48กับคำถามที่ไม่รู้เลย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• X48กับคำถามที่ไม่รู้เลย

ถามท่านที่รู้ชิป X48ใช้ได้เฉพาะDDR3ใช่ไหมคับ

DDR2 ก็มีครับ dfI x48 ไง
    Last edited by Feriuz; 21 May 2008, 20:08:34.

Comment

ขอถามอีกนิดเรื่องเมนบอร์ด ระหว่าง p5k-e wifi/ap กับ p5e ตัวไหนOCได้ดีกว่ากันคับ

Comment

Originally posted by 12Qmiss View Post
        ถามท่านที่รู้ชิป X48ใช้ได้เฉพาะDDR3ใช่ไหมคับ

มีรองรับทั้ง DDR2 และ DDR3 ครับ เช่น GA-X48T-DQ6 = DDR3 , T = DDR3 ครับ

GA-X48-DS5 = DDR2 เพราะไม่มี T ครับ , ตัวอย่างนะครับ หากสงสัย PM ,มาถามได้ครับ

Comment

คำถามเพิ่มเติม

1. ชิบX38กับX48อันไหนดีกว่ากัน
          2. ระหว่าง p5k-e wifi/ap กับ p5e ตัวไหนOCได้ดีกว่ากันคับ
          3. แล้วชิบอะไรที่เอาไว้เล่นเกมและOCได้แจ่มๆมั้ง

ช่วยแนะนำให้หน่อยขอเป็นของasusราคาไม่เกิน8500ถ้าท่านมีตัวไหนแนะนำก็บอกได้
          ย้ำ(....เอาไว้เล่นเกมและOCได้แจ่มๆ.......)

ขอบคุณทุกท่านที่มาให้ความรู้และแนะนำ

Comment

1.x48
            2.ฝีมือ
            3.P35 X38 X48

Comment

ใช้ Asus อยู่พอเปลี่ยนมาเป็น Gigabyte แล้วเย็นขึ้น 15 องศาครับ

Comment

Originally posted by 12Qmiss View Post
                คำถามเพิ่มเติม

1. ชิบX38กับX48อันไหนดีกว่ากัน
                2. ระหว่าง p5k-e wifi/ap กับ p5e ตัวไหนOCได้ดีกว่ากันคับ
                3. แล้วชิบอะไรที่เอาไว้เล่นเกมและOCได้แจ่มๆมั้ง

ช่วยแนะนำให้หน่อยขอเป็นของasusราคาไม่เกิน8500ถ้าท่านมีตัวไหนแนะนำก็บอกได้
                ย้ำ(....เอาไว้เล่นเกมและOCได้แจ่มๆ.......)

ขอบคุณทุกท่านที่มาให้ความรู้และแนะนำ
                ตอบครับ

1. ชิบX38กับX48อันไหนดีกว่ากัน = X48 แน่นอนครับ
                2. ระหว่าง p5k-e wifi/ap กับ p5e ตัวไหนOCได้ดีกว่ากันคับ = หาสนใจ GIGABYTE ผมจะแนะนำตัว แจ่มๆเทียบให้ดูกับ A ครับ
                3. แล้วชิบอะไรที่เอาไว้เล่นเกมและOCได้แจ่มๆมั้ง = หมายถึงเมนบอร์ดหรือเปล่า หรือ VGA Card ? เมนบอร์ดใช้อะไรก็ได้ครับพวก P35 , X38 , X48 เน้น VGA กีกว่าครับ OC แจ่มๆก็ X38 ก็ดูดีครับ

ตอนนี้ เมนบอร์ด X38 ตัวนี้น่าเล่นครับ ราคาประมาณ 6,7XX Bath นะ ได้ X38 ด้วย

GA-EX38-DS4 ครับ หล่อไหมละ ลองดูๆ

หรือจะรอตัวใหม่ล่าสุดเดือนหน้าก็มาแล้ว GA-EP45-DQ6 น่าจะดูดีกว่า X48 อยู่ทีเดียวเชียว

Comment

Working...
                X