Announcement

Collapse
No announcement yet.

notebook ผม hdd เป็น IDE จะสามารใส่ HDD SATA ได้มั้ยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• notebook ผม hdd เป็น IDE จะสามารใส่ HDD SATA ได้มั้ยครับ

notebook ผม hdd เป็น IDE จะสามารใส่ HDD SATA ได้มั้ยครับ

ไม่ได้คับ ถ้าเป็นPC จะมีตัวแปลงide เป็นsata แต่มันใช้กับโนตบุคไม่น่าจะได้นา

Comment

ช่องเสียบไม่เหมือนกัน

Comment

คือผมจะเปลื่ยน hdd sata ใส่แทนอะครับ ผมเคยแกะของพี่ ของเค้าเป็น sata แล้วจะมีหัวแปลงอันนึงเหมือนกัน แต่ไม่รุ้ว่าพวก chip set ไรพวกนี้จะรับกันได้เปล่าอะครับ

ไม่ได้แปลง ide ไป sata แต่จะเอา hdd sata ใส่แทนอะครับ

Comment

Working...
        X