เรื่องของเรื่องนะคับ ผมใช้ Pinnacle PCTV USB2 แล้วอัพเกรดมาใช้ Windows Vista แล้ว โปรแกรม PinnacleTVCenterPro 1.1 ใช้กับ Vista ไม่ได้ (โหลดไดร์ฟเวอร์แล้ว) ผมลองอ่านในเวพคร่าวๆ (ไม่เก่งภาษา) สรุปคือ ผมต้้องใช้คีย์ใหม่ กับโปรแกรมใหม่ คือ PinnacleTVCenterPro 4.70 ซึ่งผมลองโหลดมาติดตั้งแล้ว ปรากฏว่าคีย์เดิมใช้ไม่ได้ จึงขอรบกวนเพื่อนๆ ดังนี้ครับ

1) ขอคีย์โปรแกรม PinnacleTVCenterPro4.70 คับ

******* ใช้ไม่ได้อ่ะ T T *******

2) ขอถามว่า ผมสามารถใช้โปรแกรมใด ได้บ้างที่จะใช้ ดูทีวีบน Vista และรองรับกับ Pinnacle ตัวนี้ด้วย

ขอบพระคุณเพื่อนๆ มากครับ joutboo@hotmail.com