Announcement

Collapse
No announcement yet.

bsel กับ c430 แต่ไม่มีอะไรเกิดขึ้น

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• bsel กับ c430 แต่ไม่มีอะไรเกิดขึ้น

อยากสอบถามครับ
    คือผมได้ทำ bsel กับ c430 แล้วทำไม่มันยังวิ่ง 1.8GHz. เหมือนเดิม
    ทั้งๆ ที่ติดสติ๊กเกอร์ฟรอยตามภาพนี้แล้ว แต่ก็บูตได้ปกติ
    เหมือนไม่ได้ทำอะไรเลย งงมากๆ ครับ

intel C430 1.8GHz.
    m/b ใช้ ECS 945GCT M2/1333
    ram kington 1g กับ hynic 1g 667 ทั้งคู่
    hdd 3 ลูก seagate
    Attached Files

เข้าไบออสไปปรับเป็นบัส 266 เลยครับ ลองดู ไม่ก็ลอง Load optimized Default ก่อน
    ECS ไม่รุ้ทำได้เปล่า

Comment

หลุดรึป่าว

Comment

ลอง Load optimized Default แล้วครับแต่ไม่มีผล ได้เหมือนเดิมครับ
        ส่วนบัสมันปรับไม่ได้ครับ

Comment

Originally posted by อิมพีเรียล View Post
          หลุดรึป่าว
          คิดว่าไม่หลุดนะครับ เพราะเช็คว่าแน่นหน่าแล้ว
          แต่ถ้าหลุด ผมก็สงสัยว่ามันทำไมบูตขึ้นมาได้เหมือนไม่ได้ติด เพราะกำลังใช้อยู่ครับ

Comment

ช่วยหน่อยครับ

Comment

ต้องลองหลายรอบหน่อยครับ แล้วแต่ดวง
              ตอนผมทำครั้งแรกใช้ฟอยด์ซองบุหรี่ทำ ไม่ติด
              ตัดอยู่นานเหมือนกัน เพราะต้องเป๊ะมากๆ ถ้าตัดแล้วเห็นว่าเบี้ยวก็ทิ้งเลยครับ
              มาอีกทีใช้เทปปะหม้อ10บาท ทีเดียวติดเลย
              ความยาวหน้าตัด 4มิลครับ ขาตัวuทั้ง2ข้างๆละ1มิล เป๊ะชัวร์

Comment

เป็นที่M/Bครับ อย่างGigabyteบางร่นก็ทำไม่ได้ครับ แต่พอเอาไปใส่asrock wolfdaleกลับติด

Comment

Working...
                X