Announcement

Collapse
No announcement yet.

อาการค้างและสะดุดตอนเข้าเกมเป็นที่ CPU หรือเปล่า

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อาการค้างและสะดุดตอนเข้าเกมเป็นที่ CPU หรือเปล่า

อาการค้างและสะดุดตอนเข้าเกมช่วงที่เป็นไตเติลของเกม เป็นที่ CPU หรือเปล่าอะครับ
    แต่ถ้ากดข้ามไปไม่ดูก็พอจะเล่นได้อะครับ ถ้าเป็นที่การ์ดจอก็ไม่น่าใช่ 7900 GS น่าจะเล่นได้
    ถ้าเป็นที่ CPU ผมจะได้เปลี่ยนไหม่ไปเลย ไม่เป็นทุกเกมนะครับเป็นแค่บางเกมเช่น BlackSite Area 51 Unreal Tournament 3 Dirt ใครพอจะรู้แนะนำทีครับ

รอ

Comment

อยากรู้เหมือนกันแหะ ไอเครื่องเก่า มานก็เป็น สงสัยจะจิง

Comment

เป็นที่การ์ดจอครับตรงฉากCGการ์ดAITมักจะกระตุกแต่ตอนเล่นไม่เป็น

Comment

มีส่วนครับ CPU การ์ดจอ แรม

Comment

ใช้วิสต้าดูครับ เคยเจอตอนใช้cpu5200+ เปลี่ยนใช้วิสต้าก็หาย พอเปลี่ยนเล่นอินเทลอาการหายหมดเลย

Comment

แรม 2 G ไม่น่าใช่ การ์ดจอ เมื่อก่อนเครื่องผมก็ใช้ตัวนเล่นเกมนี้ได้สบายครับ
              ที่ต่างกันตอนนี้ก็มีแต่ CPU / M/B / และก็ OS ( เครื่องที่มีปัญหาของเพื่อนอะครับ เอาการ์ดจอเก่าผมไปใช้

Comment

ลอง XP Dark Edition ไหม OS นี้โมมาเพื่อคอเกมส์

Comment

NoteBook หรือ PC คับ...ถ้าNB ใช้ Dark แล้วแต่ง รีจีสทรีลงไดร์เวอร์แจ่มๆก็แรงแล้วคับ.....ขอยืนยันคับเหมาะกับ
                  NB เล่นเกมส์.........

Comment

NB ผมเล่นเกมส์ทำกราฟฟิก 3 DMAX ประจำคับ...เกือบทั้งวัน-*-

Comment

อย่าว่าแต่ตอนเข้าเกมเลยคับ ของผมเป็นเกือบตลอด ทุกเกมด้วย
                      เครื่องก็ไม่ได้ขี่เหร่เลย ต่อ raid0 เหมือนกัน ขนาดเฟรมเรท ไม่ต่ำกว่า 30 เลย ยกเว้น ครายซีด...
                      บางที100+ ผมยังว่ากระตุกเลยอ่ะ ( bio shock+เกมอื่นๆด้วย)
                      ไม่รู้ว่าที่เขาพูดๆกันว่าลื่นหัวแตกนี่ ลื่นกันขนาดไหน หรือตาผมเพี้ยนครับ

จะว่าเป็นที่ os ก็คงไม่มั้งคับ เพราะใช้ xp เดิมๆ

พอกันที สำหรับเกมคอมพิวเตอร์ เฮ้อ... d(-__-")b

ปล. ผมว่า ต่อให้เครื่องเทพขนาดไหน ก็ยังคงมีความรู้สึกว่ากระตุก
                      เคยมีคนพูดไว้ว่า เกมคอมพิวเตอร์ มันต้องเล่นโดยผ่าน os
                      ไม่เหมือนเกมคอนโซลที่มันผลิตมาเพื่อการเล่นเกมโดยเฉพาะ (ท่านใดมีอะไรเสริมเอาเลยคับ ผมจะรออ่าน)

ปล2. นอกเรื่อง : อยากเล่นDragon Ball Z:BURST LIMIT คอมไม่มีอีกซิ เหอะๆ

ปล3. ps2 cpu ต่ำๆ /VGA ก็ไม่ได้หรู เคยเล่นวินนิ่งแล้วกระตุกไหมอ่ะคับ (เว้นตอน รีเพลนะ) รวมถึงเกมอื่นๆด้วย อันนี้ ผมคงพูดได้ว่า มันลื่นหัวแตก ได้อย่างเต็มปากเต็มคำ

Comment

ของผมมันเป็นแบบเนี้ยอ่ะครับ คือว่า พอเล่นเกมส์ไปแล้วจะค้างเลย แต่บางเกมส์นะครับ อย่างเช่น

company of hero:OP ตอนกำลังเล่น มันจะค้างภาพค้างเม้าส์ เสียงกระตุก เรียก task Manager ประมาณ 20
                        วิ กว่าจะมา

ส่วนเกมส์พวก Half life/EP1 และ 2 , Counter Strike Sourse เหมือน COH:OP แต่ปล่อยไว้นานๆ ไม่กด

อะไร จะขึ้น Bule Screen Of Dead กลังรีบ Re เครื่องเลย

Spec คอม

1. 8800 GT

2. Q6600

3. 2 Gig Of Ram

มีปัญหาจะถามว่า

เกี่ยวกับแผ่น Copy เปล่าครับ เพราะที่เล่ามาเล่นแผ่น Copy ถ้าแท้จะหายไหมครับ

ปล 1. เคยลง Gear of war แล้วเล่นไม่ได้ครับ มีคนบอกว่า เกมส์นี้มีปัญกากับ Window แท้ - -* ผมลงแผ่น

Copy อ่ะครับ แล้วคนที่ลง window ปลอม กับแท้ ใครเล่นได้เล่นไม่ได้มีไหมครับถามหน่อย

ปล 2. ขอบคุณมากครับ

Comment

Originally posted by ka-pom View Post
                          อาการค้างและสะดุดตอนเข้าเกมช่วงที่เป็นไตเติลของเกม เป็นที่ CPU หรือเปล่าอะครับ
                          แต่ถ้ากดข้ามไปไม่ดูก็พอจะเล่นได้อะครับ ถ้าเป็นที่การ์ดจอก็ไม่น่าใช่ 7900 GS น่าจะเล่นได้
                          ถ้าเป็นที่ CPU ผมจะได้เปลี่ยนไหม่ไปเลย ไม่เป็นทุกเกมนะครับเป็นแค่บางเกมเช่น BlackSite Area 51 Unreal Tournament 3 Dirt ใครพอจะรู้แนะนำทีครับ
                          อาจจะเป็นแบบหรือเปล่า ผมเคยเป็นแบบว่า ตอนจะเข้าเกม จะสะดุดมาก เหมือนค้างเลย เมื่อก่อนก็เล่นได้ปกติ ลงวินโดว์ใหม่ก็ไม่หาย เลยลองดูใน CPUZ ตรง PCI-E มันมีแค่ 1x เองปกติต้องเป็น 16x เลยไม่ปรับ ค่าPCI-E ใน Bios จาก 100 เป็น 103 ทีนี้มันก็เป็น 16x เหมือนเดิมครับ

Comment

Originally posted by nameinw007 View Post
                            ของผมมันเป็นแบบเนี้ยอ่ะครับ คือว่า พอเล่นเกมส์ไปแล้วจะค้างเลย แต่บางเกมส์นะครับ อย่างเช่น

company of hero:OP ตอนกำลังเล่น มันจะค้างภาพค้างเม้าส์ เสียงกระตุก เรียก task Manager ประมาณ 20
                            วิ กว่าจะมา

ส่วนเกมส์พวก Half life/EP1 และ 2 , Counter Strike Sourse เหมือน COH:OP แต่ปล่อยไว้นานๆ ไม่กด

อะไร จะขึ้น Bule Screen Of Dead กลังรีบ Re เครื่องเลย

Spec คอม

1. 8800 GT

2. Q6600

3. 2 Gig Of Ram

มีปัญหาจะถามว่า

เกี่ยวกับแผ่น Copy เปล่าครับ เพราะที่เล่ามาเล่นแผ่น Copy ถ้าแท้จะหายไหมครับ

ปล 1. เคยลง Gear of war แล้วเล่นไม่ได้ครับ มีคนบอกว่า เกมส์นี้มีปัญกากับ Window แท้ - -* ผมลงแผ่น

Copy อ่ะครับ แล้วคนที่ลง window ปลอม กับแท้ ใครเล่นได้เล่นไม่ได้มีไหมครับถามหน่อย

ปล 2. ขอบคุณมากครับ
                            ผมเล่นแผ่นฟรี เกมก็ฟรี วินโดว์ก็ฟรี โหลดมาฟรีตลอด GOW ก็เล่นได้ปกตินะครับ
                            ปล.ของแท้ไม่มีตังค์ซื้อ ตังค์จะกินยังไม่ค่อยจะมีเลย

Comment

Originally posted by ka-pom View Post
                              driver ครับ(ไม่แน่ใจ)เคยเป็นกันครั้งใหญ่สมัย lost planet

Comment

Working...
                              X