Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใช้โปรแกรมไร ดูความร้อนCPU และ VGA

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ใช้โปรแกรมไร ดูความร้อนCPU และ VGA

ใช้ไรดูอ่าครัย ขอทีโหลดด้วย
    คือมันร้อนมากอ่าครับ VGA กับ CPU
    VGA ความร้อน 64 เล่นเกมส์ 71 ก่วาๆ ขนานมีพัดลม VIZO ช่วยนะเนี้ย
    CPU ไส่ Asus Silent Square 46 เล่นเกมส์ 53
    ใช้ Asus Probe ทีแถมมากับแผ่นเมนบอร์ด ดู

เห็นเขาใช้กันแต่หาทีโหลดม่ะด้าย ช่วยทีนะครับ
    และก็ช่วยแนะนำ ติชม กับความร้อนของชุดนี้ด้วยครับว่าเป็นอย่างไร

สเปก
    P4 3.0 ไมClock
    VGA Asus 6800 GT

การ์ดจอไม่ถึง 80 องศาถือว่าอุ่นๆครับ
    ------------------------------
    โดยเฉพาะการ์ดจอซี่รี่ 6800 แล้วด้วย ความร้อนสูงเอาเรื่องเลยล่ะครับ

Comment

โปรแกรมเท่าที่มีอยู่ก็ใช้ได้แล้วนี่คับ
      6800GT 71องศา คาดว่าชิวๆคับ ประมาณนี้แหละ
      เด๋วนี้พวกการ์ดจอร้อนมากคับ เอามาต้มน้ำอาบได้สบายเลย (เวอร์ไปป่าวหว่า ^^")

Comment

ใช้ RivaTuner ปรับ พัดลม ให้มันวิ่ง 100% ตลอตสิ

พอช่วยองศามันนิ่งหน่อย

ปกติเดิมๆมันวิ่งแค่ 50% ตลอต

ใช้ 6800Gt เหมือนกัน 59-69 องศา เปิดแอร์ 55-65 องศา
        Last edited by ekhoho; 14 Dec 2006, 23:56:21.

Comment

ลองเอาปลอด วัดไข้ วัดเอาสิ อิอิ ล้อเล่น อย่าโกรธกานนะครับ^^

Comment

everest ดูทีเดียวได้หมดเลย หุหุ

Vcore HDD HDD HDD ก้าดจอ CPU MB

Comment

ขอบพระคุณเป็นอย่างยิ่ง กับคำแนะนำต่างๆ ทั้งเข้าเรื่องบ้าง ไม่เข้าบ้าง

Comment

everest อีกเสียง

ใช้อยู่

แต่ งง 6800 เหมือนกัน ทำไม อุณหภูมิเราเย็นกว่าอะ

ไม่ติดแอร์นะ

Comment

everest หาโหลดได้ทีใหนครับ บอกผมด้วย

Comment

Originally posted by mooh View Post
                    everest ดูทีเดียวได้หมดเลย หุหุ

Vcore HDD HDD HDD ก้าดจอ CPU MB
                    ของพี่เป็นแบบตัวเต็มเปล่าครับ ??? ของผมมัน trial บอกข้อมูลไม่หมด พอจะมียาแก้ไอไหมครับ อิอิ

Comment

ยาแก้ไอหรอ เอิ๊กๆ มี แน่นอน

Comment

Working...
                      X