Announcement

Collapse
No announcement yet.

ASUS M2N-SLI Delux กับ GIGAByte GA-M57SLI-S4 ครับอันไหนดีกว่าไม่OC

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ASUS M2N-SLI Delux กับ GIGAByte GA-M57SLI-S4 ครับอันไหนดีกว่าไม่OC

ASUS M2N-SLI Delux
    nForce570 SLI/FSB2000/4D-DDR-II-800 Max8Gb/7SATA-II (1-Ext.)/RAID/1394/2PCI-E/S.8ch+L(GB)

GIGAByte GA-M57SLI-S4
    nForce570 SLI/FSB2000/4D-DDR-II-800/6SATA-II/RAID/1394/PCI-E S.7.1+L(GB)
    อันไหนน่าใช้กว่ากันครับถ้าไม่OCแล้วตัวไหนมันรีดแแรงCPUได้ดีกว่ากันครับไม่OCเหมือนกันครับ
    หรือถ้ามีดีกว่านี้ราคาประมาณนี้มาแนะนำกันบ้างได้ครับ

ผมว่าถ้าซีรี่ AM2 ผมให้ Asus นะครับ

Comment

แต่ตลกดีนะคับ ASUS M2N-SLI Delux กะ ASUS M2N4-SLI ราคาต่างกันเยอะเลย แต่ M2N4-SLI ราคาดันได้ๆกะ M2N-E ใครช่วยอธิบาย หน่อยงับ ทั้ง 3 รุ่นนี้ แตกต่างกัน ยังไง ( ไม่ใช่ว่า SLI ได้กะ ไม่ได้นะ >,< )

Comment

Originally posted by ZaKaChI View Post
        แต่ตลกดีนะคับ ASUS M2N-SLI Delux กะ ASUS M2N4-SLI ราคาต่างกันเยอะเลย แต่ M2N4-SLI ราคาดันได้ๆกะ M2N-E ใครช่วยอธิบาย หน่อยงับ ทั้ง 3 รุ่นนี้ แตกต่างกัน ยังไง ( ไม่ใช่ว่า SLI ได้กะ ไม่ได้นะ >,< )

M2N-SLI Delux แตกต่างกับ ASUS M2N4-SLI ตรงที่ชิพเซทไงครับ

ตัวแรกไช้ 570SLi ครับ ส่วนตัวที่ 2 ไช่ของ nforce4 ครับ ส่วน M2N-E ไช้ชิพเซท 570Ultra ครับ

Comment

สรุปคือ เก็บตังค่า ชิบเซ้ท หรอคับ อิอิ
          ว่าจาเปลี่ยน MB อยู่เหมือนกันคับ ไม่ SLI คงใช้ ASUS-M2N-E เหมือนคุณ Cesc ใช้ดี รึป่าวคับ อยากทราบข้อมูล ก่อน ซื้ออะคับ อิอิ ( ประมาณเท่าไหร่ได้คับ )

ปล.มี Asrock AM2NF4G-SATA2 ซื้อมา 3-5 เดือน ควรเปลี่ยนเป็น Asus-M2N-E ดีรึป่าวคับ หรือใช้ของเดิมก็ดีแล้ว (จิงๆมันก็ไม่มีปัญหาอะไรหรอกคับ MB เดิม แต่ BIOS มันแปลกๆ ไงมะรู้ เหอๆ )
          Last edited by ZaKaChI; 15 Dec 2006, 02:04:17.

Comment

Working...
          X