Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใครใช้ ATI เล่น BF2 บ้างคับ รบกวนเข้ามาหน่อยคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ใครใช้ ATI เล่น BF2 บ้างคับ รบกวนเข้ามาหน่อยคับ

พอดีเพิ่งเปลี่ยนการ์ดเป็น x1650pro คับ ลองทดสอบปรับสูงเกือบหมด ยกเว้นการให้แสงปรับเป็นปานกลาง ความละเอียด 1024*768 เปิด AA 6x ส่วน AF ปรับเป็น 16x ใน Catalyst (ไดรเวอร์ Catalyst 6.11)
    ภาพเนียนเป็นที่น่าพอใจ ยกเว้น ตรงเงา ทำไมมันยังเป็นเหลี่ยมๆ แถมเหลี่ยมใหญ่ด้วย เลยสงสัยว่ามันผิดปกติหรือเปล่า หรือต้องไปปรับอะไรตรงไหนเพิ่มอีกคับ

ผมใช้9550อ่ะครับ ไม่เคยเปิดหนักขนาดนี้ แต่ลองปิดที่ปรับในCatalystดูครับ แล้วปรับในเกมอย่างเดียว เผื่อหายครับ

Comment

เป็นที่ driver รึป่าวคับ ผมเล่แต่ไม่เคยสังเกตอะ ตามปกติน่าจะปรับได้ตามนั้นนะครับ

Comment

ลองทุกแบบแล้ว ไม่หายครับ เลยปิดการแสดงผลเงาไปเลย
        ไดรเวอร์ 6.12 ตัวใหม่ ลองแล้วก็เป็นเหมือนกัน แถมตอนเล่น ในภาพมีกระพริบแปลกๆ ด้วย
        ลองเอาตัว 6.8 ที่มากับการ์ดจอ ขึ้น blue screen เลยครับ

Comment

ลองลบไดร์เวอรเลยครับแล้วให้windowsมานหาไดร์มาเองเลยครับลองวิธีนี้ดูครับ ผมเคยใช้หายครับ

Comment

ผมใช้ X700pro AGP driver 6.11 เปิดเต็ม ก็ไม่มีปัญหานะครับ ลองลบ driver แล้วลงใหม่ดูครับ

Comment

ใช่ครับลองลงไดรฟเวอร์ใหม่ดูน่าจะหาย

Comment

Working...
              X