Announcement

Collapse
No announcement yet.

เปลี่ยนพัดลมจะดีขึ้นป่ะคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เปลี่ยนพัดลมจะดีขึ้นป่ะคับ

ใช้นินจา มินิ อ่ะคับ เวลาลาก 4200+ ไปที่ 2.42 ไฟ 1.275
    ความร้อนอยู่ที่ 46-57 ถือว่าร้อนไปม่ะคับ ในเคสอ่ะคับ หรือว่าซิลิโคนนี่ไม่ดีใช้คูลเลอร์มาสเตอร์อันลั100อ่ะคับ
    ถ้าเปลี่ยนพัดลมจากที่เค้าแถมมาจะดีขึ้นมั้ย รอบอยู่ที่ 2300ก่าๆ

ดันมัน

Comment

เย็นขึ้นอยู่แล้วคับ เอาซัก 3500-4000 รอบ

Comment

เย็นขึ้นครับเอารอบสูง ๆหน่อย

Comment

เปลี่ยนแล้วคับเย็นขึ้นมาหน่อยแต่เสีงนี่อย่างโหด แต่เพื่อความเย็น

Comment

ถ้าพัดลมบ้างตัวสามารถปรับความเร็วตามอุณหภูมิของ CPU ได้นะครับ หรือไม่ก็ปรับเอง ตอนแรกผมปรับแรงสุดดังมากๆ เลยให้มันปรับตามความร้อน CPU เย็นและเงียบครับ

Comment

Working...
            X