Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามเรื่องการ์ดจอครับ วานผู้รู้ผู้เซียน!!

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามเรื่องการ์ดจอครับ วานผู้รู้ผู้เซียน!!

คือว่า

ใช้ AMD 2200+ 1.5GHz

ใช้กาดจอ ของ Radeon 9600
    แรม 1 กิ๊ก

เล่น BF2 ต่ำๆ ไม่กระตุก

โอเค

คำถาม ผมจะเปลี่ยนไปใช้ X1650 256 หรือ 512

มันจะต่างกันเยอะมั้ยครับ จะสามารถ ไปปรับปานกลางได้มั้ย

มันจะแรงขึ้นมั้ยว่างั้น

เพราะไม่มีตังเปลี่ยน cpu

แล้ว 256กะ 512 ต่างกันยังไง

ขอบคุณครับ

ท่าใช้เล่นแต่ BF2 อย่างเดวก็ใช้ 256 ก็พอครับคงเปิดได้ High ได้อ่ะนะแต่ดูท่าทาง CPU มันจะดึงการ์ดจอให้กระตุกหรือป่าว ส่วนเรื่อง 256 กับ 512 ต่างกันมั้ยมันต่างกันที่แต่ละเกมส์ที่เล่นครับท่าเอาเกมส์เก่าๆมาเล่นตัว 512
    กับตัว 256 มันก็ไม่ต่างแต่ท่าเป็นเกมส์ที่กิน Spec สูงๆ 512 ก็ถือว่าสมควรจะมีครับ

สรุปว่าท่าเล่นเกมส์เบาๆ 256 เหลือเฟือครับ

Comment

OC CPU ซักหน่อยครับ

Comment

ถ้าเปลี่ยนเป็น X1650 ก็โดยรวมแรงขึ้นครับ แต่ไม่แรงที่สุดนะครับ เพราะซีพียูค่อนข้างจะเต่าซักหน่อยทำให้รีดพลังการ์ดจอไม่เต็มที่

ควร OC ซีพียูด้วยครับ

อย่างของผม XP 2600+ Barton OC 2.1GHz จับคู่กับ HD 2600XT ก็ยังรีดความสามารถการ์ดจอได้ไม่หมดเลยครับ

Comment

Working...
        X