Announcement

Collapse
No announcement yet.

แนะนำลำโพง 2.0 ซัก 500 - 700 ไว้ทำ 5.1 ขำๆหน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• แนะนำลำโพง 2.0 ซัก 500 - 700 ไว้ทำ 5.1 ขำๆหน่อยครับ

ตอนนี้ใช้ x3/2.1 สาย ply 2.0 อยู่ครับใช้ดูหนังก็มันดีแต่อยากให้มันมีเสียงเฟี้ยวฟ้าวข้างหลังบ้่างนิดๆหน่อยๆน่ะครับ เนื่องจากต่อคอมกะ LCD TV ตอนนี้เลยทำ 3.1 ขำๆโดยเอาลำโพง TV เป็น center ซะเลย

ู่ทีนี้เลยเริ่มอยากลอง 5.1 ขำๆดูมั้ง งบซัก 500 +- 200 เอาลำโพงไรมาทำคู่หลังดีครับ (ขอสายยาวๆหน่อยนะครับ )

จริงๆก็อยากทำ 5.1 แท้ๆเหมือนกันแต่พื้นที่ไม่อำนวยเดี๋ยวกะรอ upgrade ไปทำ AVR ที่เดียวเลยดีกว่าตอนนี้ขอขำๆไปก่อนครับ

ดันเพราะอยากรู้เหมือนกัน

Comment

พวกลำโพงคอมตัวขาวๆน่าจะใช้ได้นะ

Comment

Working...
      X