Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากทราบสาเหตุที่ harddisk ไม่ detect ตอน boot ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยากทราบสาเหตุที่ harddisk ไม่ detect ตอน boot ครับ

http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=206912

สืบเนื่องจาก กระทู้นี้นะครับ

คือ ผมได้ทำการ claim กับ dcom แล้ว และให้เค้ากู้ข้อมูลให้ด้วย แต่ว่าต้องรออีกเืกือบ 1-2 อาทิตย์ ทำให้ผมแทบบ้า เลยอยากทราบว่า สาเหตุที่ทำให้ hdd ผมไม่ detect นั้น มาจากอะไรบ้าง และเกิดขึ้นได้อย่างไร และโอกาสที่จะได้ข้อมูลกลับมามีมากน้อยแค่ไหนครับ

system ของผม
    psu - tagan 600w + ups leonics 750va
    e8400 + freezer 7 pro
    ram 2g x2
    ati 3870 oc 1 ตัว
    hdd 2 ลูก (SATA2)
    Drive dvd 3 ตัว

ขอบคุณมากๆครับ

น่าจะ HDD มีปัญหา
    เป็น 0

Comment

Dcom โทรมาบอกแล้วครับว่า กู้ไม่ได้

Comment

ผมเป็นคนนึงที่เจอปัญหานี้ครับ วันดีคืนดี HDD ล็อคตัวเอง เลยไปเคลมครับ แล้ว Update Firmware เอง ปัจจุบันเล่นฉิวเลย

Comment

เป็นความรู้

Comment

ขอบคุณครับ ความรู้ดีจริงๆ

Comment

firmware ของ HDD ver. ไหนล่ะนั่น?

Comment

โห ตั้งแต่ปีก่อน ป่านนี้เจ้าของกระทู้ซื้อ hdd ใหม่ไป 2-3 ลูกแล้วม้าง

Comment

7200.11 ใช่ไหมนั่น

Comment

Working...
                  X