Announcement

Collapse
No announcement yet.

มีใครใช้ E8400+EP35-DS3P + vista บ้างคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มีใครใช้ E8400+EP35-DS3P + vista บ้างคับ

1ถามหน่อยคับ ว่าตอนเดิมๆ3.0GHz cpu performance 5.7 กันทุกคนรึเปล่าคับ
    คือตอนแรกผมลงมันได้5.7แบบยังไม่ปรับอะไรเลยคับ แต่รอบ2กลับได้5.6ยาวเลย แถมมันไม่เสถียรด้วยคับ
    2ผมแฟลชไบออสEP35-DS3Pมาเป็นตัวล่าสุด cpu สามารถปรับตัวคูณเป็น9.5ได้ เหมือนE8500เลย แบบนี้ มีใครลองปรับไปบ้างรึยังคับ
    3จากที่มีปัญหาperformanceตกไปเหลือ5.6ไปผมลองOCค่อยๆลากไปเรื่อยๆจนเกิน3.2GHzค่ากลับคืนมาเป็น5.7คับ พอ ลากต่อไปถึง3.6GHz ก็ได้ค่าเพิ่มเป็น5.8คับ
    มีใครได้ค่าเท่าผมหรือมากกว่าผมบ้างคับ
    4พอลากไป3.6แล้วผลปรากฎว่ามันเสถียรคับซึ่งตอนเดิมๆ3.0เจือกไม่เสถียร แต่ocแล้วDESประหยัดพลังงานใช้การไม่ได้อ่ะคับผมเลยไม่อยากOCตอนใช้งานปกติคับอยากใช้CIA2ที่สามารถตั้งไว้3.0GHzแล้วOCไป3.6เองด้วยระบบCIA2มากกว่า มีใครใช้แบบนี้บ้างคับ สอนวิธีปรับในBiosหน่อยคับ
Working...
X