Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใครเคยเล่น Caesar IV บ้าง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ใครเคยเล่น Caesar IV บ้าง

อยากรู้ว่าตอนที่ Rome สั่งให้ส่งของไปต้องส่งยังไง งงมาก ถ้ามีเวปสอนได้ยิ่งดีจ้า ขอบคุณนะคะ

ไม่มีคนเคยเล่นเลยเหรอ

Comment

พึ่งจะหัดเล่นครับ ยัง งงอยู่เลยครับผม

Comment

มันจะมี Request มา แต่มันก็จะขึ้นเตือนเรื่อยๆนะครับ ซึ่งถ้าของพอ ถ้าใกล้ๆ Deadline มันจะเตือนบ่อยขึ้น คุณก็สามารถกดส่งตอนที่มันขึ้นเตือนได้เลยนะครับ

แต่พอ Request มาทีไรนั้น ชอบขอมาทีละเยอะๆ ต้องจัดการให้แรงงานไปทำสินค้าที่ Rome ต้องการอยู่เป็นประจำครับ

(พอดีไม่ได้เล่นนานแล้วครับ แต่พอจำได้ลางๆ)

Comment

เก่ามากเลยนะท่าน จําไม่ได้เแล้ว แต่ไม่ยากตอนส่งของ จะยากตอนโดนคนป่าบุกงะ ตายตลอด

Comment

Originally posted by argu View Post
            เก่ามากเลยนะท่าน จําไม่ได้เแล้ว แต่ไม่ยากตอนส่งของ จะยากตอนโดนคนป่าบุกงะ ตายตลอด
            บางฉากต้องเล่นซัก 2 - 3 ครั้งครับ เน้นตั้งรับเรื่องข้าศึกให้อยู่ก่อน ของส่ง Rome เอาแค่พยุง เลี้ยงไข้จนกว่าเมืองจะอยู่ตัว แล้วค่อยมาส่งเครื่องบูรณาการรักษาค่า Favor ไปเรื่อยๆก่อนก็ได้ครับ

Comment

Working...
            X