Announcement

Collapse
No announcement yet.

GA-MA78GM S2H ต่อ HDMI>HDMI ไม่ได้คับ ช่วยที

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• GA-MA78GM S2H ต่อ HDMI>HDMI ไม่ได้คับ ช่วยที

ก่อนลง Driver ภาพก็ออกดีคับ หลังลงขึ้น No Signal เลย ต้องตั้งค่าไงคับ

ต่อตรงจาก Port HDMI > HDMI LCD TV คับ

ลองต่อmonitorธณรมดาดูก่อนครับ ( มานอาจจะsetหน้าจอไว้ใหญ่เกินจนLCD TV รับไม่ได้ )
    แล้วsetจอให้อยู่ที่ค่าต่ำๆครับ เช่น 800*600 แล้วค่อยมาset เป็น 720p ทีหลังครับ

Comment

update bios เป็น F4 รึยัง

Comment

Originally posted by hardin View Post
        update bios เป็น F4 รึยัง
        ยังคับ เพิ่งซื้อมาดันได้ Rev1.0 ยังงงๆ อยู่ว่าทำไมมี Rev1.1 แล้วยังได้ตัวนี้ เดี๋ยวลองไปอัพดูก่อน แล้วจะมาแจ้งผลคับ

Comment

ท่านปรับการแสดงภาพรึยังครับ

จาก D-Sub /DVI เปง D-Sub / HDMI รึยังคับ

Comment

Originally posted by eakkphol View Post
            ท่านปรับการแสดงภาพรึยังครับ

จาก D-Sub /DVI เปง D-Sub / HDMI รึยังคับ
            ปรับแล้วคับ

Resolution LCD TV = 1680x1050 คับ
            Last edited by nn_nan11; 24 May 2008, 13:08:42.

Comment

แนะนำให้ต่อจอ VGA ไว้ก่อนด้วยเพื่อเซ็ตค่า ดูใน Catalyst ด้วยบางครั้งค่าที่เซ็ตมันเปลี่ยนไปเองครับ

Comment

Working...
              X