Announcement

Collapse
No announcement yet.

คุ้มมั้ยถ้าเข้าไปพันทิพท์

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• คุ้มมั้ยถ้าเข้าไปพันทิพท์

ผมจากซื้อคอมอ่ะคับกำลังคิดอยู่ว่าจะเข้าไปพันทิพท?ดีมั้ย
    คือผมอยู่ติดเซียร์เลยพ่อเลยอยากให้ซื้อที่เซียร์

ผมกะสเปกไว้
    e8400
    p5k-pro
    ram ocz 1*2
    his hd3870 iceQ
    supply 460 ขึ้นไป
    sink sunbeam tuniq tower120

hardisk+dvd มีแล้ว

******ซื้อที่เซียร์ร้านไหนจะมีของพวกนี้มั้ยคับ แนะนำหน่อย

เทียบกับค่าน้ำมันกับค่าจอดรถแล้วไม่คุ้มครับ แต่มีของให้เลือกเยอะดีครับ
    ถ้าไปจอดรถไว้ที่บิ๊กซีราชดำรห์ิดีกว่าเดินเอานิดไม่คิดค่าจอด

Comment

ซื้อไกล้บ้าน เสียก็เครมไกล้ๆ

Comment

ที่ Zeer ก็มี COMOK อ่ะครับ ถูกดี Service ก็อยู่ฝั่งตรงข้าม ส่วนพวกซิ้งกะเคสนี่ผมไม่แน่ใจครับ ต้องเดินๆดูหน่อย

Comment

Originally posted by wikorn View Post
          ซื้อไกล้บ้าน เสียก็เครมไกล้ๆ
          เห็นด้วยครับเผื่อใช้แล้วมีบางตัวเสียก็เอาไปเครมใกล้กว่า เซียร์ก็หาที่จอดรถง่าย พันทิพย์รถติดแถมหาที่จอดยาก นอกจากจะไปดูของแปลกๆ ที่เซียร์ไม่มี ราคาก็ไม่ต่างกันมาก แต่ผมอยากไปพันทิพย์มากกว่า เพราะเซียร์ใกล้บ้านเดินจนเบื่อแล้วมีแต่ของจีนคุณภาพต่ำเยอะเกิน

Comment

ผมก็อยากได้ของแปลกๆบ้างอ่ะคับ
            พวก sink cpu ดีๆหน่อยอ่ะคับที่เซียร์ร้านไหนจะมีบ้างคับ
            ผมเห็นร้าน autonet มีของ asus อยู่บ้างอ่ะคับมันดีมั้ยมีรุ่นแนะนำมั้ยคับของ asus

Comment

ผมอยู่อุตรดิตถ์ ยังต้องเสียเวลา+เสียค่ารถไปกลับถึงพันทิพเลยครับ *-*

Comment

ถ้าเรื่องราคาไม่ค่อยแตกต่างกันครับ ถ้างบถึงก็พันทิพย์ มีของให้เลือกเยอะด้วย แต่ผมต้องไปทุกวันเลย พันทิพย์เนี่ย ไม่ไปไม่ได้อ่า..

Comment

ที่เซียร์ ผมแนะนำให้ อยู่ที่นั้นแทบทุกวัน

ไปชั้น2เลยครับ เดินไปกลางๆ ชื่อร้าน Auto Net ของแรงๆเพียบ

ราคาถูกกว่า JIB ไปดูได้ หุหุ

Comment

สั่งของในเน็ตก็ได้ครับ
                    แต่ต้องประกอบเอง
                    วันนี้ผมยังนั่งทาซิลิโคนอยู่เลย บีบซะทะลักเต็มมือ
                    กลายเป็นมนุษย์ตะกั่วเลย 555+
                    ทำเองประกอบเองก็สนุกไปอีกแบบ อิอิ

Comment

บอกเลยว่าไม่คุ้ม

Comment

อีกเสียงงงคับ ซื้อใกล้บ้านน ^^

เวลามีปัญหาจาด้ายยไม่ต้องไปไกลลลลล

Comment

ผมก็ลองไปมองๆที่ autonet อ่ะคับ อยากได้ของดีๆหน่อย
                          ซื้อคอมทั้งที ผมเก็บกดมานานอยากซื้อคอมเครื่องที่ผมใช้ปัจจุบันซื้อตอนยังไม่มีความรู้อะไรเลยอ่ะคับซื้อแค่ราคาถูก เฮ้อ...เครื่องนี้เลยอยากเต็มที่หน่อยประกอบให้เพื่อนไปหลายเครื่องแล้วรอบนี้ของผม...^^

Comment

Working...
                          X