overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  RSS  

Results 1 to 18 of 18

Thread: Lenovo Y510เป็นยังไงบ้างครับ?

OverclockZone Member

Default Lenovo Y510เป็นยังไงบ้างครับ?

อยากจะทราบว่า Lenovo Y510 เป็นยังไงบ้างครับ ?

มีข้อเสียตรงไหนบ้าง ?

กำลัง พิจารณา Y510 กับ Vostor 1500

ช่วงพิจารณาให้ทีครับ ระหว่าง2ตัวนี้ ว่าตัวไหนคุ้มกว่า

เมพขิงๆ Mania ! TWK.'s Avatar
    สำโรง - บางนา - สัตหีบ

ดี

OverclockZone Member turionx2's Avatar

ส่วนตัวชอบ y510 มากกว่าครับ เสียงดี 8600m gt ddr3 ส่วน dell ไม่แน่ใจว่า ddr3ปล่าว

OverclockZone Member Pokdang's Avatar

สวย ถูก แรง
    ผมเลือก Y510 ครับ

Banned
    ห้างซีคอน สแควร์ ย่านศรีนครินทร์

ข้อเสียมีอยู่ 2 อย่างครับ

1. เรื่องของความร้อนครับ ขอเพื่อนผมร้อนมากเลยเข้าศูนย์ ๆ บอกว่า เรื่องปกติครับ
    2. เรื่องของเสียงครับ เสียงดีนะครับ แต่มันเบาอ่ะไม่ชอบเลย

หมายเหตุ แรงอย่างเดียวครับพี่น้อง

เครื่องร้อน นี่มันจะทำให้เกิดอันตรายไหมครับ?

แล้ว Lenovo นี่มันเป็นของประเทศไหนครับ?

แล้วมันจะทนพอๆกับ HP , COMPAQ มั๊ย?

*-*

OverclockZone Member AVeiro's Avatar

lenovo เป็นของจีนครับ แต่ไปเทคโอเวอร์ IBM ซึ่งเป็นของอเมริกามา ส่วนความทนก็ค่อนข้างมาก เผลอๆดีกว่า HP ด้วยซ้ำ

แล้ว ถ้าเทียบกับ Asus อ่ะคับ?

ในเรื่องความทนทานและความร้อนของเครื่อง ??

กำลังคิดหนัก - -" รวมถึง นน. ของมันด้วย

ความทนทานน่าจะพอๆ กันครับจากที่สัมผัสมาแต่ ร้อนกว่าเนื่องจากมันใช้ 8600GT DDR3
    ในขณะที่ ASUS เลือกใช้ 8600GT DDR2 หรือ 9500GS(ที่แรงพอๆกัน-มากกว่านิดเดียว)
    ซึ่งมีความร้อนน้อยกว่าครับ ผมลองเล่น2-3 ชม. โดยใช้งานทั่วไป+ปรับประหยัดพลังงาน ความร้อนของเครื่องรับได้ครับ

เรื่องความหนักหนักใช้ได้เลย ถ้าใช้เป้โน๊ตบุ๊คโดยเฉพาะได้ ก็ดีครับช่วยได้เยอะ

OverclockZone Member sandy207's Avatar

Quote Originally Posted by 603winz View Post
    เครื่องร้อน นี่มันจะทำให้เกิดอันตรายไหมครับ?

แล้ว Lenovo นี่มันเป็นของประเทศไหนครับ?

แล้วมันจะทนพอๆกับ HP , COMPAQ มั๊ย?

*-*

แถมอีกสองรูป

OverclockZone Member Baby_Dragon's Avatar
    The Customs Department

Quote Originally Posted by sandy207 View Post

นั่นมันแบตของ Dell ล๊อตที่มีปัญหา นานมากๆแล้ว

ซึ่งไม่เกี่ยวกับความร้อนเลยสักนิดเดียว

T510 Full Load อยู่ที่ 85องศา

ที่ร้อนถึงขนาดนี้ก็เพราะ เจ้า 8600GT นี่แหล่ะ

ร้อน แต่แรง ตอนนี้เปิดทิ้งไว้จะ 2 สัปดาห์ก็ไม่มีปัญหา

ไม่เคยค้าง ไม่เคยอืด

OverclockZone Member InwHongZa's Avatar

Quote Originally Posted by sandy207 View Post

dell นี้ onsite service ถ้าไฟไหม้ขนาดนี้ โทรเรียกช่างมาดับให้ได้ครับ

เมพขิงๆ Mania ! TWK.'s Avatar
    สำโรง - บางนา - สัตหีบ

Quote Originally Posted by InwHongZa View Post
    dell นี้ onsite service ถ้าไฟไหม้ขนาดนี้ โทรเรียกช่างมาดับให้ได้ครับ

กว่าช่างจะมาถึง ไฟใฟม้ห้องก่อนพอดี

OverclockZone Member puyfw2229's Avatar

Quote Originally Posted by geogeban View Post
    ความทนทานน่าจะพอๆ กันครับจากที่สัมผัสมาแต่ ร้อนกว่าเนื่องจากมันใช้ 8600GT DDR3
    ในขณะที่ ASUS เลือกใช้ 8600GT DDR2 หรือ 9500GS(ที่แรงพอๆกัน-มากกว่านิดเดียว)
    ซึ่งมีความร้อนน้อยกว่าครับ ผมลองเล่น2-3 ชม. โดยใช้งานทั่วไป+ปรับประหยัดพลังงาน ความร้อนของเครื่องรับได้ครับ

เรื่องความหนักหนักใช้ได้เลย ถ้าใช้เป้โน๊ตบุ๊คโดยเฉพาะได้ ก็ดีครับช่วยได้เยอะ

อะไรร้อนน้อนกว่าครับ คลุมเครืออะ

อ่อ Y510 ร้อนกว่าแน่นอนครับ ขอโทษทีที่อธิบายคลุมเครือไปหน่อย
    เพราะว่า Y510 ใช้การ์ดจอแยกที่ร้อนกว่าคือ 8600GT DDR3 นะครับ

ส่วนที่ ASUS ใช้คือ 9500GS/8600GT DDR2 ร้อนน้อยกว่า Y510 ทั้งคู่ครับ

OverclockZone Member evildead's Avatar

ร้อนถึง 89 องศา fullload ตอนเล่นเกมโดยเฉพาะซ้ายมือเท่านั้น

OverclockZone Member Pokdang's Avatar

เวลาเล่นเกมส์ Y510 ถือว่าร้อนมากนะครับ
    สิบปากว่าก็ไม่เท่าเอามือไปคลำหรอกครับ
    ลองไปหาคนที่เค้าเล่น Y510 ซักคนครับ แล้วลองไปแตะ ผมว่ามันร้อนนะครับ
    Ps. Asus ผมไม่รู้เหมือนกันเพราะไม่เคยไปจับ ส่วน 5920G ผมใช้อยู่ครับ ร้อนมากเหมือนกันน่าจะพอ ๆ กับ Y510

มันร้อนเพราะการ์ดจอจริงๆ นั่นแหละคับ แต่พอเลิกเล่นเกมแล้วอย่ารีบปิดเครื่องทันทีคับ ให้พัดลมมันระบายความร้อนสัก 2 นาทีก่อนปิดก็ดีแล้วคับ อย่างอื่นก็แรงใช้ได้เลยคับ

Bookmarks

Bookmarks