Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากทราบการ lock default gateway ของ wag200g

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยากทราบการ lock default gateway ของ wag200g

อยากทราบการ lock default gateway ของ wag200g อ่ะครับ เพราะเมื่อเน็ตมันตัด 1 ที หรือต่อใหม่ มันจะต้องเปลี่ยนใหม่เลยอ่ะครับ พอดีมันเป็นร้าน internet อ่ะครับ ถ้าเน็ตหลุดหรือตัด ต้องมานั่งแก้ทุกเครื่องมันไม่ไหวอ่ะครับ เสียเวลา แต่ผม งง ที่ว่า ทำไมเอาค่า default gateway ที่ตอนเรา connect แล้ว ไปดูที่ 192.168.1.1 ดูที่สเตตัส แล้วนำค่า default gateway มาใส่ ปรากฎว่ามันทำให้คอมเล่นเน็ตไม่ได้เลย แต่เมื่อนำค่า ip address ที่หน้า status ของ 192.168.1.1 มาใส่ แทน default gateway ที่ local area connection มันทำให้เน็ตเล่นได้ แต่ปัญหาตรงที่ถ้าเน็ตมันตัด ค่า ip address ที่เรา connec ไปมันจะเปลี่ยนทุกๆครั้ง แล้วผมจะเซ็ทยังไงดีครับ งง มั่กๆ
    Attached Files
Working...
X