Announcement

Collapse
No announcement yet.

ลง windowsxp profess แล้วไม่มีเสียงครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ลง windowsxp profess แล้วไม่มีเสียงครับ

พอดี เพื่อนผมแนะนำให้มาถามในเว็บนี้ เลยเข้ามาตามคำแนะนำของเพื่อนผูแสนหวังดี

เหตุ
    ขั้นแรก

ผม Repire windows เนื่องจากผมซน ไปลบอะไรบางอย่างใน C:/System32

เสร็จ เปิด windows

ปรากฏ

ไม่มีเสียง

เปิดหาใน google เขาแนะนำ ให้หา driver mainboard หรือ sound card

แต่ผมใช้ sound on board ac'97

จึงไปหามาลง

ผล

ไม่มีอะไรเกิดขึ้น ไม่มีเสียงเช่นเดิม T T
    บางครั้ง ที่ผมพยายามแก้ไข มันก็ขึ้น

ผมจึงไป นั่งคิด +นอนคิด +หาใน google ได้ผลว่าให้ formet
    จึงดำเนินการ
    ผล
    เหมือนเดิม ไม่มีเสียง
    ต่อมา จึงโหลด windows ต่างๆ มาลง ทั้ง Dark edition 5 , xp profess อื่นๆ

ติดตรงนี้ ตอนลง

ทำเยี่ยงไรดี ขอรับ ผมเป็นมาได้ สัปดาห์ 1 แล้ว

ขอบคุณที่อ่านนะ ขอรับ

Windows Dark Edition โคตรเน่า Driver มั่วสัดๆ

หา original มาลงซะ

cmi 9761a แมร่งเห็นเป็น realtek ซะงั้น

link driver

http://download.asrock.com/drivers/I...egrate003).zip

Comment

พวก Modified Windows ผมไม่นิยมจริงๆ
      บางทีมันปิด Process ของ Windows Audio ด้วย
      ทำให้เกิดปัญหาดังภาพนี้ ลงไดรเวอร์ครบ เสียงไม่ออก

ต้องมาไล่กำหนดให้มัน Start แบบ Automatic ถึงหาย
      แถมใช้ไปนานๆ อืดโคตรอีก
      Attached Files
      Last edited by Pat_CSSU; 24 May 2008, 16:28:45.

Comment

เห็นด้วยกับท่านเรือครับ

วินโมเนี่ย มันจะมีปัญหาต่างๆมากมาย คนโมแก้นู่แก้นี่

ทางที่ดีหาวินแบบออริจินัลมาลงดีกว่า

Comment

ได้ร่ะครับ ได้แล้ว

ฮิ้ววววววววววววววว

ขอบคุณสำหรับคำติชม + ด่า และ คำแนะนำ นะครับ

ขอบคุณมากจริงๆ
          Last edited by zurg; 24 May 2008, 19:47:42.

Comment

Working...
          X