Announcement

Collapse
No announcement yet.

กรณีศึกษา ใครที่ ลอยบอร์ด หรือ อื่น ขอเชิญแสดงตัวอย่างที

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• กรณีศึกษา ใครที่ ลอยบอร์ด หรือ อื่น ขอเชิญแสดงตัวอย่างที

จากที่ผมเคยถามเกี่ยวการทำลอยบอร์ด ไปนั้น ทำให้ผม อยากศึกษาลองทำดูงับ เลย อยากดูของเพื่อนเป็น ตัวอย่างับ รบกวนทีงับ

อะไรคือลอยบอร์ดอ่ะครับ งง

Comment

Originally posted by silvermoon View Post
      อะไรคือลอยบอร์ดอ่ะครับ งง
      อยากรู้เหมือนกันครับ

Comment

"ลอยบอร์ด" ผมเข้าใจว่าคงหมายถึง การไม่ติดตั้ง M/B ลงไปใน Case

ข้อดี ก็คือเวลา O/C มันจะเล่นได้สะดวก สลับอุปกรณ์ได้รวดเร็ว ไม่ร้อนอบอ้าวเหมือนอยู่ใน Case
        ข้อเสีย ก็คงจะโดนฝุ่นได้ง่าย เพราะมันนอนลอย อยู่นอก Case นั่นเอง....

Comment

Originally posted by Friday~13rd View Post
          "ลอยบอร์ด" ผมเข้าใจว่าคงหมายถึง การไม่ติดตั้ง M/B ลงไปใน Case

ข้อดี ก็คือเวลา O/C มันจะเล่นได้สะดวก สลับอุปกรณ์ได้รวดเร็ว ไม่ร้อนอบอ้าวเหมือนอยู่ใน Case
          ข้อเสีย ก็คงจะโดนฝุ่นได้ง่าย เพราะมันนอนลอย อยู่นอก Case นั่นเอง....
          นั่น อะ ผม เรียกไม่ถูกอะ ก้อบอกว่า กรณีศึกษา เหอะๆๆๆ

Comment

คงเหมือนกับ ผักบุ้งลอยฟ้ามั๊งครับ
            ฮิๆ....

Comment

ลอยอยู่ สะดวก เย็น รก เกะกะ อย่าให้เด็กหมาแมวเข้าใกล้

Comment

^^"

Comment

ถ้าเป็นพวกบอร์ดรุ่นใหม่บ้างรุ่นมันมีปุ่มเปิดปิดได้เลยบนบอร์ด ก็คงจะทำให้การทำ 'ลอยบอร์ด' ง่ายขึ้นนะครับ

Comment

ผมเปิดฝากเคส รุ้สึกว่ามันจะร้อนกว่าอยู่ในเคส เรื่องลอยบอร์ดใช้ในกรณีเทสอุปกรณ์อย่างเดียวครับ เมือก่อนใช้ไขควงจิ้มเดียวนี้บอร์ดมันมีให้เปิด ปิดและรีเซตแล้ว

Comment

ก่อนอื่นก็ หาเคสเก่าๆ มา ผ่า เอา เฉพาะ ฐานไว้รองบอร์ด กับตัวยึดพวกการ์ด PCI อ่ะครับและก็ ปุ่มสวิตซ์ แค่นี้แหละครับ

Comment

ผมเรียก TestBed อะครับ

Comment

ได้ละ ไม่รู้เรียกอะไร งืมๆๆ คือ ก้อแค่อยากดูของคนอื่นข้างอะคับ

Comment

ผมก็เรียก testBed แฮะ

Comment

ตกลง จขกท. อยากดูรูป เทสเบดของท่านอื่นใช่มั้ยครับเนี่ย...

Comment

Working...
                              X