Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากได้2.00 ทำไงดีคับ แนะนำหน่อย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยากได้2.00 ทำไงดีคับ แนะนำหน่อย

สเปค

พอลองปรับเป็น FSB 250 (2.00) มันก็เล่นได้ ตอนที่250x6 เล่นได้ปกติ แต่พอมันเป็น250x8
    เท่านั้นล่ะ หน้าจอจะเป็นสีฟ้าแล้วตัวหนังสือก็ ขึ้นเต็มเลย

ขอรายละเอียดเรื่องไฟ เรื่องอุณหภูมิ เรื่องซิงค์ เรื่องสเป็ค ฯลฯ

Comment

- -"

Originally posted by dears View Post
      ขอรายละเอียดเรื่องไฟ เรื่องอุณหภูมิ เรื่องซิงค์ เรื่องสเป็ค ฯลฯ

ไฟ มันขึ้น 1.0-1.376 อุณหภูมิ 40-45 ซิงค์ เดิม สเป็ค http://valid.x86-secret.com/show_oc.php?id=365566 ให้อันนี้ดูไม่ได้หรือ ยังไงคับ

- -"
      E2140 1.60@1.92
      Gigabyte 945GZM-S2
      Ram Kingston 1+1=2GB/667
      VGA 7300SE/7200GS 256DDR2 64-bit
      BEE 420watt

Comment

Originally posted by chaopisit4 View Post
        ไฟ มันขึ้น 1.0-1.376 อุณหภูมิ 40-45 ซิงค์ เดิม สเป็ค http://valid.x86-secret.com/show_oc.php?id=365566 ให้อันนี้ดูไม่ได้หรือ ยังไงคับ

- -"
        VGA 7300SE/7200GS 256DDR2 64-bit
        BEE 420watt
        ขอบคุณครับสำหรับคำแนะนำ
        พอดีว่าผมประสบการณ์ค่อนข้างน้อยครับ ต้องขออภัยที่ถามมากไปหน่อย

งั้นรอเพื่อนท่านอื่นมาแนะนำต่อแล้วกันครับ....

Comment

ระวังลุงขี้เมาโกรธเอานะครับ

Comment

Originally posted by chaopisit4 View Post

- -"
            BEE 420watt
            มันดูได้แต่ มันไม่บอก ว่า ไฟเท่าไหร อุณหภูมิ เท่าไหรครับ

Comment

อ่ะ ยังไม่ตอบเลย อยากรู้มากๆเลยนะเนี่ย

Comment

ก็เล่นไม่บอกอะไรเลยนิ จะให้ช่วยยังไง

Comment

อ้าวก็บอกไปแล้วนี่ นา จะให้บอกอะไรอีก งง จังเลย

Comment

ผมว่าจาก 1.6 ไป 2.0 ซิ้งค์เดิมน่าจะไปได้สบายครับเพิ่ม FSB อย่างเดียวก็น่าจะไปได้สบาย

ลองปิด C1E...ปรับ FSB ไปที่250x8...FIX PCI Express ที่ 100...ทดแรม 1:1..ไฟลองเอาตามปกติดูก่อนผมว่า้น่าจะไปได้ครับ..

...ผิดพลาดประการไดขออภัยด้วยครับ..มือใหม่เหมือนกัน 555..แต่ไม่ลองก็ไม่รู้ครับ..ลองดูครับ
                    http://valid.x86-secret.com/show_oc.php?id=366539

Comment

ก้อทำไมไม่ซื้อซีพียูที่มันเป็น 2.0 Ghz ไปเลยละครับ จะได้ไม่ต้อง งง

Comment

Originally posted by zman View Post
                        ก้อทำไมไม่ซื้อซีพียูที่มันเป็น 2.0 Ghz ไปเลยละครับ จะได้ไม่ต้อง งง
                        อืม....ใช่เลย

Comment

Originally posted by zman View Post
                          แหม ก็ซื้อมาแล้วนี่นา จะให้ไปซื้อใหม่หรอ เห็นคนในบอดนี้ตั้งหลายคน เขาถามว่าE2140ดีไหม
                          (แบบว่าเขาซื้อมาแล้ว) แล้วก็มีคนมาตอบว่า เพิ่มอีก200 เอาE2160 ดีกว่า - - ผมงงคับ
                          ในเมื่อซื้อมาแล้วจะทำไงได้อ่ะ งงๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

Comment

ลองทำแบบที่คุณ mastercam บอกดูก่อนครับ ไม่ได้แล้วก็ค่อยดูกันอีกที แต่ตัว 945G นี่มันมีกราฟฟิคอยู่ด้วยคงจะเล่นยากกว่า 945P นะครับ

Comment

ผมว่าคุณลองไปไล่อ่านกระทู้ย้อนหลังจะดีกว่ามั๊ยครับ รึลอง PM ปรึกษาท่านใดสักท่านสองท่านก็ได้

เผื่อ จะได้เข้าใจอะไรมากขึ้น สำหรับโลก O.C. (จะได้อธิบายและตอบได้ถูกๆ เมื่อคนอื่นเขาถาม) -_-"

Comment

Working...
                              X