Announcement

Collapse
No announcement yet.

หูฟัง roccat kave 5.1 แนะนำ soundcard เข้าคู่ทีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• หูฟัง roccat kave 5.1 แนะนำ soundcard เข้าคู่ทีครับ

เน้น ดูหนังอย่างเดียวเลยครับ ฟังเพลง ใช้ลำโพง+ dac
    ประสบการณ์ ด้านหูฟังแทบจะเป้นศูนย์ ก่อนหน้านี้ใช้ลำโพงมาตลอด
    ปัจจุบัน ที่อยุ่ไม่สามารถ เปิดเสียงดังมากได้(เวลาดูหนัง) เลยต้องหาหูฟังมาทดแทน
    ที่เล็งๆไว้ มี SB0460 (มือ2) SB0550 (มือ2 เฉพาะการ์ด)
    ท่านใดมีความรู้+ประสบการณ์ รบกวนแนะนำทีนะครับ (การ์ดรุ่นอื่นก็ได้นะครับ)
    เน้นใช้กับ roccat kave 5.1 แค่นั้นครับ ขอบพระคูณมากครับ

เหมือน กัน เลย ครับ วันเสาร์จะไปจัด roccat kave พอดี กำลังมองหา sound card อยู่เหมือนกัน แต่ mainbord ลองรับ 5.1 อยู่แล้ว ถ้าเพิ่ม sound card ไป จะเสียงดีขึ้นเยอะปะครับ

ปกติใช้ beats studio ก๊อป อยู่ซื้อมา 2900
    Last edited by olaoley; 24 Jan 2013, 21:47:47.

Comment

Originally posted by olaoley View Post
      เหมือน กัน เลย ครับ วันเสาร์จะไปจัด roccat kave พอดี กำลังมองหา sound card อยู่เหมือนกัน แต่ mainbord ลองรับ 5.1 อยู่แล้ว ถ้าเพิ่ม sound card ไป จะเสียงดีขึ้นเยอะปะครับ

ปกติใช้ beats studio ก๊อป อยู่ซื้อมา 2900
      เท่าที่หาอ่านข้อมุลในเวปมานะครับ (ยังไม่เคยลองเอง) เค้าว่าเสียงต่างเยอะหรือไม่นั้น ขึ้นกับซาว์การ์ดอ่ะ ครับ ถ้าเน้นดูหนัง(ผมดุหนังเป้่นหลัก)ผมว่าจะสอยตัว SB0460(ราคา 1700-2500 ตามสภาพมีขายในห้องซื้อขาย) อ่ะครับ เท่าที่อ่านมา เบส+เสียงกลางค่อนข้างหนัก(แข็ง)และพุ่ง (อาจใช้คำพุดที่เข้าใจยากของมันต้องฟังเองอ่ะงับ) น่าจะเหมาะกับดุหนังอ่ะครับ
      ป.ล ผมอยุ่ต่างจังหวัด ตั้งสั่งเอากลัวเจอของมีปัญหาจัีงเลย เบื่อส่งเครม มันเสียความรุ้สึก beats studioเพื่อนผมเพิ่งซื้อมา(แท้ 8900) เสียงมันดีมากๆ แต่แพงเกิน ^^

Comment

roccat kave ลองดูร้านที่อยู่ข้างๆร้าน s&p พันธ์ทิพย์ชั้น 3 ราคาน่าจะถูกกว่านะครับ

Comment

เหมือนกันครับ ได้mb Maximus3gene มาเห้นมี sound on board เป็น supreme X fi 7.1 ใช้กับหูฟังPhilip ตัว300กว่า เสียงดีมากเลยคิดว่านี่เป็นโอกาสดีที่จะได้เริ่มใส่ใจในระบบเสียงซะที เลยไปคว้าroccat kaveมา ที่ใหนใด้ฟังแล้วปวดหูมากเสียงไม่มีรายละเอียดเลย ผมไปได้ Adigy 5.1มาเมื่ออาทิตย์ที่แล้วมาเสียงดีขึ้นเยอะๆแต่ดีแต่กับหนังครับ ใจจริงกะเอามาเล่นBF3 แย่เหมือนเดิม เสียงตด ผมยัง ฟังดุดันกว่าเสียง ปืนประจำกายซะอีกเลยมองหาตัวไหม่มาลองดีกว่า ท่านไดแนะหน่อยครับ อยากแค่ได้ยิน ความกระฮื่มของเกมสที่ทำเสียบมาดีดี

Comment

ความเห็นส่วนตัวเท่าที่ลองนะครับ ตอนนี้เก็บ Kave เข้ากล่องไปแล้ว เตรียมจะออกขาย ^^
            Kave + 0460 (Driver PAX)
            เปิด 5.1 หมด
            ดูหนัง โทนเสียงออกกลางๆ (flat) เบสไม่ลึกเท่าที่ควรแต่ชัด แต่ไม่ใช่ไม่มีนะครับ มีแต่ไม่มากจนบวม มีระบบสั่นสะเทือนแต่ไม่แรงมาก
            เล่นเกมส์ ผมจะชอบมากเป็นพิเศษ พวก bf3/BO2/MOH มิติเสียง ตำแหน่งวัตถุ ก็อยู่ในเกณท์ที่ดีพอรับได้ คือผมว่ามันแยกได้ไม่ขาดเท่าไหร่
            ที่ชอบมากคือเสียงวิถีกระสุน หรือเสียงกระสุนแหวกอากาศ ชัดมาก จนสะดุ้ง ^^
            ฟังเพลง แข็งไปนิดสำหรับการฟังเพลง

แต่ทั้งหมดนั้นสามารถปรับแต่งได้อีกพอสมควรโดยใช้ซอฟท์แวร์ เรื่องของเสียงขึ้นอยู่กับ "หูใคร หูมัน"

สิ่งที่สำคัญที่สุดคือท่านต้องได้ลองของจริงครับของพวกนี้ถ้าไม่ได้ลอง อย่าไปซื้อครับ ลองจนกว่าจะพอใจ รวมถึงเสียงลือเสียงเล่าอ้างที่ "เขาว่า มันหนักหัว"
            เทียบคุณภาพกับราคา ผมให้ 8.5/10
            ตอนนี้เล็ง ไซรัสอยู่ แต่ยังไม่มีโอกาสลอง ^^

Comment

ผมจะไปหาลองได้ร้านไหนครับ บางร้านเน้นขายอย่างเดียว ไม่มีให้ได้ลองกับเกมก่อนซื้อ

Comment

Originally posted by UragUtang View Post
                ความเห็นส่วนตัวเท่าที่ลองนะครับ ตอนนี้เก็บ Kave เข้ากล่องไปแล้ว เตรียมจะออกขาย ^^
                Kave + 0460 (Driver PAX)
                เปิด 5.1 หมด
                ดูหนัง โทนเสียงออกกลางๆ (flat) เบสไม่ลึกเท่าที่ควรแต่ชัด แต่ไม่ใช่ไม่มีนะครับ มีแต่ไม่มากจนบวม มีระบบสั่นสะเทือนแต่ไม่แรงมาก
                เล่นเกมส์ ผมจะชอบมากเป็นพิเศษ พวก bf3/BO2/MOH มิติเสียง ตำแหน่งวัตถุ ก็อยู่ในเกณท์ที่ดีพอรับได้ คือผมว่ามันแยกได้ไม่ขาดเท่าไหร่
                ที่ชอบมากคือเสียงวิถีกระสุน หรือเสียงกระสุนแหวกอากาศ ชัดมาก จนสะดุ้ง ^^
                ฟังเพลง แข็งไปนิดสำหรับการฟังเพลง

แต่ทั้งหมดนั้นสามารถปรับแต่งได้อีกพอสมควรโดยใช้ซอฟท์แวร์ เรื่องของเสียงขึ้นอยู่กับ "หูใคร หูมัน"

สิ่งที่สำคัญที่สุดคือท่านต้องได้ลองของจริงครับของพวกนี้ถ้าไม่ได้ลอง อย่าไปซื้อครับ ลองจนกว่าจะพอใจ รวมถึงเสียงลือเสียงเล่าอ้างที่ "เขาว่า มันหนักหัว"
                เทียบคุณภาพกับราคา ผมให้ 8.5/10
                ตอนนี้เล็ง ไซรัสอยู่ แต่ยังไม่มีโอกาสลอง ^^
                เสียดายจัง น่าจะเห็นกระทู้นี่ก่อน นู๋ดันไปสั่งหูฟังตัวนี้มาแล้ว

Comment

Originally posted by K8 View Post
                  ผมจะไปหาลองได้ร้านไหนครับ บางร้านเน้นขายอย่างเดียว ไม่มีให้ได้ลองกับเกมก่อนซื้อ
                  ลองไปดูcargo hold (ชั้น1พันทิพย์ด้านหลังกลางๆ )ครับ เห็นมีอุปกรณ์gamingให้ลองเยอะ แต่ไม่แน่ใจว่ามีหูฟังด้วยรึเปล่าน่ะ

Comment

Working...
                  X