Announcement

Collapse
No announcement yet.

Catalyst Drivers 8.5 ใครลงแล้วเป็นแบบผมม่างคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Catalyst Drivers 8.5 ใครลงแล้วเป็นแบบผมม่างคับ

จากที่ลอง Crysis เข้าได้ลื่น ปกติแล้วคับ
    แต่จอผม หรือ Driver ไม่รู้ปกติรึเปล่า ลบ Driver เก่าออกไป 8.4 เกลี้ยง restart 1 ที
    แล้วลง 8.5 ตัวนี้ แล้ว restart จอมันไม่ full หน่ะคับ ต้องปรับจอใหม่
    จอผม 22" Dell หน่ะคับ Font icon หน้า Desktop ก็เบลอๆ แปลกๆ ไม่รู้เหมือนกัน ท่านใดเป็นแบบผมม่างคับ
    ตอนนี้กลับไปใช้ 8.4 เหมือนเดิมก่อน

ปกติมันจะเต็มจอหน่ะคับ ลง driver แล้ว font icon ที่ Folder มันก็ไม่เบลอๆด้วย

X1650pro กับ 205bw ก็ปกติดีนะครับ

Comment

อาจจะเพราะไปปรับไอ้ตรง Image scaling ไว้เป็น use centered timing หรือเปล่าครับผม

Comment

ผมใช้ 7.10 อยู่ พอเปลี่ยนเป็น 8.5 ภาพเบลอไปหมด

ต้องกลับมาใช้ 7.10 เหมือนเดิม

1950 PRO กับ ซัมซุง 226BW

Comment

เดิมๆเลยหน่ะคับ ไม่ได้ไปปรับอะไรมันเลย
          ปรับก็แค่ rivatune รอบพัดลมแค่นั้นแหละ
          อาการคงเหมือนกะคุณ bad000

Comment

เดี๋ยวว่างๆค่อยลอง ตอนนี้กำลัง oc น่อมแน่ม3 8650 อยู่ พึ่งได้มาเอง

Comment

อาการเหมือนผมเลย ภาพไม่เต็มจอ ไอคอนเบลอ ปรับก้อไม่ได้

X1550

Comment

โอ้วปัญหาเรื่องไดร์เวอร์ไม่หมดซะที

Comment

ของผมปกติคราบ --

Comment

ถามผมนะ ผมก็เป้น X1950Pro :/. ไม่รู้เปงราย

Comment

ผมใช้ จอซัมซุง 22" รุ่น 223BW ลง 8.5 ก็ใช้ได้ปกตินี่ครับ

Comment

ผม ก็ x1950pro ครับ กะ samsung 940BW ไม่มีปัญหาอะไรเลย ตอนลงก็ไมไ่ด้ remove ตัวเก่าออกนะครับ ลงเพิ่มไปเลยอ่ะ เข้าใจว่ามันจะอัพเดทเอง check จาก catalyze ก็ เป็น เวอร์8.5 DVI + XP ครับ
                        Last edited by kotokyo; 26 May 2008, 03:05:29.

Comment

แต่ละท่านแจ้งด้วยครับ ว่าใครใช้ DVI ใครใช้ D-SUB ใครใช้ xp ใครใช้ vista ผมว่าอาจมีผล

ผมยังไม่ได้อัพ 3870 + 8.3 + 2253LW + DVI + xp
                          ขอทำงานให้เสร็จก่อนนะครับ จะมาลองให้ดู

Comment

ผมใช้ asus 3650 top กับวินโด้วิสต้า 32 bit ลงเวอร์ชั่น 8.5 ก็ไม่มีปัญหาครับปกติ

Comment

ไม่เป็นมีปัญหาอาไรเลยครับ คมกลิบ ดังรูปข้างล่าง ใช้3870+samsung 961BF
                              Attached Files
                              Last edited by ohm27; 26 May 2008, 08:31:49.

Comment

Working...
                              X