Announcement

Collapse
No announcement yet.

(ไม่รู้ผิดหมวดหรือเปล่า) ถามเกี่ยวกับ M/B ASUS M2N DLI DELUX

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• (ไม่รู้ผิดหมวดหรือเปล่า) ถามเกี่ยวกับ M/B ASUS M2N DLI DELUX

บน M/B มันจะมีช่อง sata ช่อง1-6 แล้วก็ช่อง sata-raid1 1ช่อง
    คือผมต่อ raid0 HDD 3 ลูก ใช้sata ช่องที่1-3 ไป sata ช่องที่4 ใช้เสียบHDDไป1ลูก ช่องที่5กับ6 ใช้เสียบ DVD-RW ไปสองตัว และมันเหลือช่อง sata-raid1 ที่อยู่บริเวณข้างๆ slot pci express ที่จะถามคือ ช่อง sata ช่อง1-6 ผมใช้เต็มหมดแล้ว ผมสามารถเอาช่อง sata-raid1 มาใช้เสียบกับ HDD ได้หรือไม่ครับ และถ้าเสียบไปมันจะทำให้ raid0 ผมหลุดป่ะครับ
    พอดีต้องใช้ HDD อีกลูก ครับ

ใครพอจะทราบช่วยบอกหน่อยครับ และถ้าไม่ได้ จะไปซื้อช่องเพิ่ม SATA ที่เสียบกับ slot pci มาใช้งานมันจะดีเท่ากับที่มากับ M/B หรือเปล่าครับ
Working...
X