Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอสูตร P5K Pro + E7200 หน่อยจิครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอสูตร P5K Pro + E7200 หน่อยจิครับ

ตันที่ 355*6 ไฟ CPU 1.45 ประมาน ไฟแรม 1.9 ไม่ได้ยุ่งกะแรมเลยตอนนี้

ตอนนี้มันล๊อกตัว *ที่ 6 ต้องไปปรับตรงไหนหรอครับ ที่

ทำไห้ตัว * 9.5 ตลอด

E7200

P5K Pro

Xms 2GB

ตันแล้วครับ เอามาขายให้ผมถูกๆดีกว่า เอิ๊กๆ

รอตาเดียร์ มาตอบงับ

Comment

-*- เพิ่ง ซื้อมาเอง 55+ จะขายซะละ

Comment

ถามอีกอย่างครับ อุณหภูมิ AUX ใน Speedfan คืออ่ะไรหรอครับ

Comment

ผมอ้างอิงจาก cpuz ด้านล่างของคุณแล้วกันนะ
          -เรื่องตัวคูณก็ไปปิด C1E หรือโหมดประหยัดพลังงานซะ
          -ลองเล่นที่ตัวคูณ 9 ตั้งเป้าซัก 3.6 ดูก่อนครับ
          400x9 ใช้ไฟประมาณ 1.35-1.4 (นี่แบบเผื่อนะ จริงๆไม่ถึงหรอก ต้องค่อยๆไล่ลงเอง)
          แรมให้เล่นที่ 1:1 ไปเลย แต่จะเล่น CL4 หรือ 5 ก็แล้วแต่สะดวก
          ผมเดาว่า Corsair ตัวนี้น่าจะออกแนวบ้านๆหน่อย ดังนั้นเล่นที่ 5-5-5-15 พอละ ให้มันวิ่งที่ 800 ตามสเป็กไว้ก่อน
          เผื่อไฟ vtt ช่วยซัก 2-3 สเต็ป ส่วนไฟแรม 1.9 ตามที่เคยใช้ก็ไม่น่าจะมีปัญหาอะไร

ทั้งหมดนี้ต้องค่อยๆไล่ขึ้นนะครับ ไม่ใช่ว่าอัดที่เดียวบัส 400 เลยอ่ะ เดี๋ยวมันบูตไม่ขึ้นนะ
          ไล่ทีละ 5-10 ค่อยๆขยับไปเรื่อย เดี๋ยวถึงแน่....

Comment

ขอบคุณครับ

พรุ่งนี้ ลอง เลย

วันนี้ นอนและ

^ ^

Comment

ตาเดียร์มาตอบแล้ว อิอิ

Comment

Originally posted by Foralive View Post
                ถามอีกอย่างครับ อุณหภูมิ AUX ใน Speedfan คืออ่ะไรหรอครับ
                มันคือ sensor ของ PSU ครับ
                แต่มันจะเพี้ยนบ่อยๆ อย่าไปซีเรียสเด็ดขาด....

Comment

มิหน้า ตอนแรก ไช้ Pentium D มัน 120 องศา+ ตอนนี้ E7200 ไม่ถึง 40 องศาซักที

Comment

Originally posted by Foralive View Post
                    มิหน้า ตอนแรก ไช้ Pentium D มัน 120 องศา+ ตอนนี้ E7200 ไม่ถึง 40 องศาซักที
                    เกี่ยวอะไรกับ AUX ง่ะ?
                    ไม่เกี่ยวมั้งครับ บอกแล้วงัยว่าตัวนี้ไม่ต้องไปซีเรียส
                    เพราะบางที PSU มันไม่มี sensor มันมีแต่เซ็นมั่ว....

Comment

5555+ จริงๆครับพี่ -*-

มัน 120+ องศา+ ทุกครั้งไม่ว่าจะทำอ่ะไร

Comment

ไฟ vtt ตรงไหน หรอ ครับ

ผมไม่รู้ -*- ติดอยู่ตรงนี้ ที่เดียว

Comment

ลองเพิ่มไฟ PLL กะ FSB

Comment

ขอบคุณมากๆครับ

ถึง 4 Ghz ซะที ไปต่อได้

แต่วันนี้ พอก่อน อิอิ ซิ้งเดิม เด๋วร้อน

Comment

4G แว้วววว

Comment

Working...
                              X