Announcement

Collapse
No announcement yet.

เอา Phenom ไปใส่M/B เก่าได้หรือเปล่าครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เอา Phenom ไปใส่M/B เก่าได้หรือเปล่าครับ

คือมี M/B Asus M2N2V-VM Socket AM2 อยู่อ่ะฮะ อยากรู้ว่า เอาPhenom 9600 ไปใส่ได้มั้ยครับ

ใส่ได้ครับ แต่ม้าที่อยู่ตัวไอ้น้อมจะไม่วิ่งพลานครับ

Comment

อ่า ไม่ต้องไป up bios หรือทำอะไรเลยใช่มั่้ยครับ คือแค่้จะใช้เทส CPU เฉยๆว่ามันใช้ได้หรือเปล่า

Comment

Originally posted by BearBery View Post
        อ่า ไม่ต้องไป up bios หรือทำอะไรเลยใช่มั่้ยครับ คือแค่้จะใช้เทส CPU เฉยๆว่ามันใช้ได้หรือเปล่า
        อัพเวอร์ชั่นล่าสุดงับ

Comment

แล้วถ้ายังไม่ up แล้วเอาไปใส่มันจะมีผลยังไงเหรอครัีบ

Comment

ดันๆ ลุ้นๆ

Comment

Originally posted by BearBery View Post
              แล้วถ้ายังไม่ up แล้วเอาไปใส่มันจะมีผลยังไงเหรอครัีบ
              performance ตกครับ เพราะว่า AM2+ จะเด่นขึ้นในเรื่อง Multicore และ HT ครับ

Comment

ขอบคุณครับ คือแค่จะใช้เปิดเทสดูว่ามันใช้ได้จริงๆ แค่นั้นแหละฮะ

Comment

ถ้าเป็น AM2 ใช้ได้แน่นอน ครับ แต่วิ่งไม่ออกนะ

Comment

Working...
                  X