Announcement

Collapse
No announcement yet.

ต่อWireless LAN Router เพิ่มอย่างไรดี ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ต่อWireless LAN Router เพิ่มอย่างไรดี ครับ

มี โมเดมของ TT&T ครับ ต่อ Router ต่อ hub อีก2ตัว

1. ต้องการต่อWireless LAN Router จะต่อพ่วงแบบไหนดี ครับ

2. หากต้องการสัญญาณWireless ให้แรงขึ้นจะต้อง มีตัวอะไรเพิ่มอีกไหมครับ

สอบถามข้อมูล เพื่อป้องกัน โดนร้านคอมฟันนะครับ

เคยโดนมาเเล้ว..หลายตัง

(ยอมรับว่าโง่)

จะเอาไปใช้กับเครื่องคอมฯ กี่เครื่อง

Comment

ความแรงมันอยู่ที่ระยะส่งด้วยครับ ช่วยอธิบายละเอียดหน่อย ว่าพื้นที่ขนาดไหนกี่ชั้นใช้กี่เครื่อง

Comment

1. ต่อเพิ่มแบบ Access Point ไปจะดีกว่านะครับ ต่อกับ Hub ไปเลย

ต่อ Hub 2 ตัว จำนวนเครื่องเดิมที่มีน่าจะมากอยู่

2. ตัวส่งแต่ละยี้ห้อแรงไม่เท่ากัน และเทคโนโลยี่ใหม่ๆก็ช่วยได้มากจริงๆ เช่น MIMO , N
        แต่หากตัดปัจจัยความแรงของเครื่องไป
        ก็มีแต่ต้องเปลื่ยนเสาให้ขนาดใหญ่ขึ้นครับ

แล้วอีกอย่างก็ตัวรับครับ เปลื่ยนเสาและใช้เทคโนโลยี่ใหม่ๆ ด้วยจะได้แรงเข้าคู่กันไป

Comment

ซื้อ Access Point แล้วต่อเข้ากับ Hub แล้วใช้ Notebook เป็นตัวเซ็ตค่า

เอา Access Point เซื่อมต่อผ่านสาย Lan แล้วก้อหาที่วางใหม่ให้ดี

Comment

ข้อมูลอยากติดแบบใหนก็ได้

http://learners.in.th/blog/summana/66657

.

Comment

แนะนำ linksy WRT54 gl แล้วเอามาอัพfirmware DDwrt sp v23

Comment

ขอบคุณทุกท่านครับ

ตอนนี้นะครับ เนต 2m ต่อ ผ่านโมเดม+ Router+hub 2ตัว =พีซี 4 เครื่อง และต่อเข้าวงจรปิด1ตัว

ต้องการอยากจะใช้กับ โน๊ตบุ๊ค อีก 5เครื่องนะครับ

(เมื่อก่อนเคยโดนหรอก ค่าปรึกษาอย่างเดียวก็ 3500 บาทเเล้ว นะครับ)

ขอบคุณที่ช่วยเหลือ ครับ

Comment

ก็ซื้อwireless router รุ่นที่ผมบอกนี่แหละ มาติดรับรองสบาย ปรับดมดเป็นAP แค่นี้จบ

Comment

ขอบพระคุณมากครับ

Comment

ขอบพระคุณมากครับ

Comment

อ่านกระทู้ มาจนจบ เพิ่งรู้ว่าตั้งผิดหมวด/// ขอโทด ครับ

Comment

กำ

Comment

Working...
                          X