Announcement

Collapse
No announcement yet.

พี่ๆผมมีเรื่องถามตอบให้ที่คับเรื่องcpu P43.0E800 478กับP43.0 533 775อันไหนมันดีว่ากัน

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• พี่ๆผมมีเรื่องถามตอบให้ที่คับเรื่องcpu P43.0E800 478กับP43.0 533 775อันไหนมันดีว่ากัน

คือว่าผมเอา cpuP43.0 800 478ไปเครมกับ ประกันของ com7 คับแล้วเค้าว่าไม่มีของเค้าจะเปลียนเป็นcpuP4 3.0 533 775 ให้นะคับผมควรจะเอาดีปะคับแล้วราคามันต่างกันไม่คับรวมถึงการทำงานด้วยคับช้วยตอบผมที่นะคับ

อย่างแรกถ้าเอาได้ซื้อบอร์ดใหม่แน่ครับ

Comment

ประสิทธิภาพไม่ต่างกันเลยครับ
      ----------------------
      ตัว 478 ซีพียูมือ1ไม่ผ่านสายตาผมเลยครับ
      -----------------------
      น่าจะหมดตลาดไปแล้วครับ
      และไม่แปลกใจที่สต๊อคเครมคอม 7 ก็ไม่มีเปลี่ยน เพราะเลิกสายการผลิตไปแล้วครับ
      ถ้าถามว่าคุ้มไหมอันนี้ ตอบได้เลยว่าคุ้ม เพราะได้ของใหม่กว่าตัวเก่า ประสิทธิภาพเท่าๆกัน
      แต่จะไม่คุ้มตรงที่ต้องเปลี่ยนเมนบอร์ดด้วยนี่ซิครับ เพราะซีพียูไม่มีขา เอามาส่กับบอร์ดเก่าไม่ได้ครับ

Comment

ผมว่าเปลี่ยนไปเถอะครับ
        เพราะว่า
        ถ้าไม่รับตัวใหม่กลับบ้าน คุณต้องให้เค้าประเมินราคาตัวเก่าของคุณ
        ซึ่งราคาที่ได้ ผมว่าคุณรับไม่ได้แน่ๆ

ได้ตัวใหม่มาแล้วก็หาซื้อเมนบอร์ดใหม่ ถือซะว่าอัพเกรดคอมไปละกัน

Comment

Working...
        X