Announcement

Collapse
No announcement yet.

7300GT Overclock แบบนี้จะเป็นอะไรรึเปล่า

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• 7300GT Overclock แบบนี้จะเป็นอะไรรึเปล่า

คือ จากที่ผมได้ถามไปอะครับ Spark 7300GT 512MB DDR 2 128bit Core/Mem 350/350
    ผมลากขึ้นมาเป็น 400/391 จะเป็นอะไรมั๊ยครับ อุณหภูมิ 58 องศา แล้ว ภาพที่2อะครับตรงความเร็วบัสทำไมสี่เหลี่มข้างหน้าCore/mem ถึงเป็นสีเหลืองอ่าครับ ปรกติเป็นสีเขียวไม่ใช่เหรอ?

สีเหลืองหรือเขียวอย่าไปซีเรียสครับ นั้นไม่ใช่ประเด็น

จากที่ได้ OC ขึ้นมาแล้ว ทางที่ดีต้องลองเทสครับ
    อาจด้วยโปรแกรม benchmark ทั่วๆไป หรือลองเทสจากการเล่นเกมหนักๆ
    โดยหลักๆแล้ววิธีเทสคือให้การ์ดทำงานที่ 100% ระหว่างนั้นอาจเปิดกราฟดูอุณหภูมิ วัด Full ระหว่างที่เทสด้วยก็ได้
    ส่วนขั้นตอนการใช้ rivatuner ในการจับอุณหภูมิ ก็ดูที่ติดหมุนในหัวกระทู้ของห้องได้เลยครับ....

Comment

Working...
    X