Announcement

Collapse
No announcement yet.

ไฟ 12โวลเป็นแบบนี้ผิดปกติไหม

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ไฟ 12โวลเป็นแบบนี้ผิดปกติไหม

ไฟ 12โวลเป็นแบบนี้ผิดปกติไหม
    Attached Files

ลองใช้หลายๆโปรแกรมเช็คดูก่อนครับ
    ที่สำคัญอย่าลืมดูในไบออสเป็นหลักหละ....

Comment

ไบออสปกติคับขออองคุณครับ

Comment

ถ้าคอมเปิดติดก็น่าจะปกติครับ

ปล. ถ้า 12V จ่ายไฟได้แค่ 1.98V เปิดไม่ติดแน่นอนครับ

Comment

เคยเจอในบอร์ดรุ่น EP35-DS3R ด้วยเหมือนกัน ไฟ 12v. ในไบออสเห็นเต็ม แต่เช็คในวินโดวส์มีไม่ถึง 2v. ดูทั้ง Everest และ SpeedFan ก็เหมือนกัน งงครับ ขนาดเปิด Othos กับ PC Mark 05 รันไปพร้อมๆกัน ไปก็ขึ้นไปแค่นิดหน่อยเอง หรือจะเป็นเพราะบอร์ดรุ่นนี้ประหยัดพลังงาน รอท่านผู้รู้มาไขข้อข้องใจให้ด้วยครับ

ปล.ทีแรกคิดว่าบอร์ดตัวนี้มีปัญหา แต่พอเอาบอร์ดตัวอื่นๆมาลองก็เหมือนกันเดะเลยครับ

Comment

โปรแกรมไม่รู้จักเวอร์ชั่นของชิปที่ใช้วัดไฟบนเมนบอร์ดครับ เช็คในไบออสชัวร์ที่สุด

ปกติ

Comment

Working...
            X