Announcement

Collapse
No announcement yet.

9800GTX มีใครเปลี่ยนซิงค์บ้างมั๊ยคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• 9800GTX มีใครเปลี่ยนซิงค์บ้างมั๊ยคับ

9800 GTX ของผมเวลาเล่นเกมส์นานๆแล้วภาพแตกเป็นจุดสีเขียวๆ
    ต้องรีสตาร์ทเครื่องแล้วก็ต้องรอให้การ์ดเย็นไม่งั้นเข้าวินโดว์ไม่ได้
    เลยอยากเปลี่ยนซิงค์ให้มันเย็นขึ้น
    ไม่ทราบว่ามีใครเปลี่ยนซิงค์บ้างมั๊ยคับ
    แล้วใช้ของอะไร ราคาเท่าไร
    ช่วยแนะนำด้วยนะคับ
    ขอบคุณมากคับ

ปล.เปลี่ยนไดร์เวอร์เป็น 175.70 แล้วคับ
    Last edited by intayanno; 25 May 2008, 14:28:04.

อาจจะไม่ได้เป็นที่ความร้อนก็เป็นได้
    ลองเอาพัดลมตั้งโต๊ะมาเป่าจ่อๆ ดูก่อนถ้าหายแปลว่าใช่ (ร้อนเกิน)
    แต่ถ้าไม่หายก็น่าจะเป็นที่ Diver VGA หรือ การ์ดจอมีปัญหา

Comment

ความร้อนนั้นแหละครับแบบนี้ ปรับพัดลม100%(จริงๆ70%ก็น่าจะพอ) ใจกล้าหน่อยก็ลองแกะซิ้งมาทาซิลิโคนใหม่ดูครับ หรือไม่ก็ลองเปิดฝาเคสด้านข้างดูว่าหายหรือเปล่า(คิดว่าน่าจะเป็นความร้อนสะสมภายในเคสเวลาใช้งานนานๆ)

Comment

ผมใช้เคส CM690 พัดลม 12cm ดูดเข้า หน้า1ตัว ข้าง1ตัว
        แล้วด้านหลังดูดออก1ตัว
        idle ไม่เปิดแอร์อยู่ที่ 65-67 c แน่ะ พัดลม auto
        เปิดแอร์ อยู่ที่ประมาณ 60-62 c
        เวลาเล่นเกมส์จะเปิดแอร์ตลอด เล่น crysis อุณภูมิอยู่ที่ประมาณ 72-75
        ร้อนแรงไปมั๊ยคับ
        แบบนี้การ์ดจอผมผิดปกติรึเปล่าคับ
        แล้วอาการแบบนี้เอาไปเครมได้มั๊ยคับ

Comment

เป็นจุดขึ้นนี่ ยี่ห้อ GALAXxxx ด้วยปะครับ?

Comment

Originally posted by intayanno View Post
            ผมใช้เคส CM690 พัดลม 12cm ดูดเข้า หน้า1ตัว ข้าง1ตัว
            idle ไม่เปิดแอร์อยู่ที่ 65-67 c แน่ะ พัดลม auto
            เปิดแอร์ อยู่ที่ประมาณ 60-62 c
            เวลาเล่นเกมส์จะเปิดแอร์ตลอด เล่น crysis อุณภูมิอยู่ที่ประมาณ 72-75
            แบบนี้การ์ดจอผมผิดปกติรึเปล่าคับ
            แล้วอาการแบบนี้เอาไปเครมได้มั๊ยคับ
            แล้วลองปรับพัดลมการ์ดโดยตรงแล้วยังครับเอาซัก 70% ดู

Comment

ผมใช้ MSI คับ
              ตอนเล่นเกมส์พัดลม auto มันจะปรับมาประมาณ 70 อยู่แล้วคับ
              แต่ไม่เคยปรับเป็น direct จะปรับเป็น 100 เสียงมันก็ดังมากคับ

ขอบคุณความเห็นนะคับ
              ช่วยแนะนำเพิ่มด้วยนะคับ กลุ้มๆๆๆ

Comment

ถ้าทางได้เครม -*-

Comment

Originally posted by intayanno View Post

ผม..ห้องไม่มีแอร์
                  idle60-62
                  full 65-75<<<crysis
                  เล่นมาสองเดือนไม่มีปัญหาใดๆ ตอนนี้ใช้ 175.16คร้าบผม

Comment

ของผมอุณหภูมิเท่ากับของท่าน intayanno เลยครับ แต่ใช้ inno3d นะ พัดลม auto oc ไปที่ 760/1190 ไม่มีเเฮ๊งเลยนะ ผมว่าอาจต้องเคลมแล้ว

Comment

พัดลมข้างน่าจะดูดออกนะคับ ยิ่งถ้าพัดลมอยู่ตรง VGA ด้วยล่ะก็ ต้องดูดออกคับ

Comment

ขอบคุณทุกความเห็นนะคับ
                        เดี๋ยวจะลองเอาไปเครมดู
                        ไม่รู้ว่ามันจะให้เครมรึเปล่า

Comment

Working...
                        X