Announcement

Collapse
No announcement yet.

MSI Wind จะมาเมืองไทยมั๊ยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• MSI Wind จะมาเมืองไทยมั๊ยครับ

ใครที่ไม่คุ้นหู มันคือไอ้จิ๋วไซส์เดียวกับ eeePC แต่หัวใจเป็น Atom จ๊ะ รายละเอียดเชิิญหากันเอง หาไม่ยากแล้ว

eeePC ตัวใหม่ขึ้นฝั่งประเทศไทยสักพักแล้ว Wind ล่ะครับ มีกำหนดการรึยัง

ไม่ตอบใน 15 วัน ผมจะจับ eeePC มาไม่รีรอ^^

เข้ามาเมื่อไหร่ครับ

ไม่งั้นจะหันไปจับ EEE PC ตัวใหม่แล้วเหมือนกัน

Comment

เอาใจช่วย มาไวๆเน้ออ เสียลูกค้าหมดดด

Comment

สวยดีครับ น่าจะเป็นคู่แข่งกับ EEE PC ได้ไม่ยาก

Comment

เปิดตัวที่ใต้หวันเรียบร้อย

ปล. 2 วันแล้วนะจ๊ะ

Comment

Originally posted by heatie View Post

เปิดตัวที่ใต้หวันเรียบร้อย

ปล. 2 วันแล้วนะจ๊ะ

สวยยยยย

Comment

ผมว่า น่าจะเข้ามาต้นเดือนหน้านะครับ (เพราะที่ไต้หวันได้เปิดตัวอย่างเป็นทางการแล้ว)
              ที่เหลือก็แค่ การคุยกันเรื่องการทำตลาดWIND NB ระหว่าง MSI กับ บริษัท ESYS (Distributor in Thailand)
              ผมว่าลองโทรไปถามที่ Esys ก่อนดีกว่านะครับ เบอร์นี้เลยครับ ... 02-632-8328 ต่อ 521 หรือ ทางอีเมล์ที่ product@itmeeidea.com

รายละเอียด MSI WIND NB http://www.itmeeidea.com/index.php?k...P11P34P393P394 จากเว็บ ITMEEIDEA ครับ..

Comment

จะรอชมราคาครับ

ปล. ผมแว่วมาว่า ช่วงเดียวกัน eeePC เวอร์ชั่นจอสัมผัส 8.9" และใช้ Atom จะโผล่มาเหมือนกัน(ไม่นับว่า เขามี multitouch มาตั้งแต่รุ่น 900 แล้ว) ทำงานกันหนักหน่อยนะครับ การตลาด^^

Comment

รอเหมือนกัน ถ้าไม่เข้าคงฝากเพื่อนที่อเมริกาหิ้วมาแล้วล่ะ

แต่ web ที่คุณ maesalong ให้มา ทำไมมันบอกว่ามันให้ 2 cells เองอ่ะ???

msi wind official spec เค้าบอกว่า xp version จะได้แบต 6 cells (ใช้ได้ 5.5 ชั่วโมง)
                  รุ่น linux จะได้แบต 3 cells ครับ

FYI
                  ที่อเมริกาเค้าบอกจะขายวันที่ 16 มิถุนา
                  ส่วน web ที่ขายๆกันที่เมืองนอกบอกว่าจะขายวันที่ 28 มิถุนา ครับ

รอๆๆ

Comment

กำหนดการขาย แต่และประเทศไม่เหมือนกันคร๊าบ ได้ข่าวว่า ATOM ขนาดตลาด คงต้องลุ้นกำหนดการเข้ามาจำหน่ายในเมืองไทยอย่างใกล้ชิด แต่ที่แน่ๆ เจ้า WIND NB ของ MSI ได้รับความสนใจมากในงาน Computex Taipei 2008 ที่ำกำลังจัดแสดงอยู่ที่ประเทศไต้หวัน ในขณะนี้ (มาแรงจริงๆ )

นี่คือสเปคอย่างเป็นทางการของ MSI Wind NB (รุ่น U100 > คลิ๊ก )

Comment

ครับผม

เข้าใจว่าการตลาดแต่ละประเทศไม่เหมือนกันครับ
                      แต่วันนี้ดู web ของ esys ที่ คุณ maesalong ให้มา ก็มีลุ้นแฮะ http://www.itmeeidea.com/index.php?k...P11P34P393P394
                      เพราะเหมือนว่ามันจะมาแน่ๆแฮะ เมื่อวันก่อนยังไม่มีเขียนราคาเหมือนวันนี้เลย

แต่ในนั้นเห็นมี แค่ linux อ่ะ อยากได้ windows
                      จริงๆจะเอาแค่ bt, ram onboard 1 GB, จอ 10 นิ้ว (จอ 8.9 ไม่ต้องเอาเข้ามานะ น่าเกลียดชะมัด) แล้วก็แบต 6 cells ก็พอ

Comment

แว่วๆมาว่าจะเปิดตัวในงานคอมมาร์ทด้วยนะครับเดียวต้องรอดู

Comment

ไปสัมผัสมาแล้วที่งานคอมมารท์ แต่ถ้าซื้อต้องจ่ายมัดจำก่อน เครื่องมาสิงหา

Comment

แหล่ม....เยยยยยยยย

Comment

เครื่อง lot แรกมากลางเดือน ก.ค. นี้ครับ ต้องจองภายในงาน commart วันแรก

ผมกลับมาตัดสินใจที่บ้านวันนึงก่อน พอวันที่2 ตัดสินใจจะจอง พนง.บอกว่า lot แรกเต็มแล้ว อีก lot นึงต้องรอเครื่องได้เดือนส.ค.ไปเลย

ก็เลยไม่เอาแล้วครับ...จบ

รุ่น lot แรกนี้เป็นแบต 3 เซลล์ ครับ

Comment

Working...
                              X