Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยหน่อยครับ Foobar Get Tags ภาษาไทยไม่ได้ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยหน่อยครับ Foobar Get Tags ภาษาไทยไม่ได้ครับ

หลังจาก Rip CD แล้ว Add file ใน Foobar
    เลือก Get Tags From freedb จะมีปัญหากับภาษาไทยครับ
    มันจะกลายเป็นภาษาต่างดาว แต่ถ้าพิมพ์เองจะพิมพ์ได้ครับ
    ไม่ทราบว่าจะต้องไปตั้งค่าตรงไหน ถึงจะ load เป็นตัวภาษาไทยได้เลยครับ

เสริมอีกนิด

มันไม่ได้เป็นทุกแผ่นนะครับ
    บางแผ่นก็เป็นภาษาไทย บางแผ่นก็เป็นภาษาต่างดาว

Comment

Working...
    X