Announcement

Collapse
No announcement yet.

จะเข้าไป View Workgroup แล้วมันขึ้นแบบนี้ ?

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• จะเข้าไป View Workgroup แล้วมันขึ้นแบบนี้ ?

เป็นเพราะอะไรอะครับ ใช้ต่อเป็นแบบแลนผ่าน hub ต่อคอมสองเครื่อง

แต่เข้าไปดูวงแลนตัวเองไม่ได้อะ ตอนนี้เลยเข้าไปดึงไฟล์สองเครื่องนี้ไม่ได้เลยอะ เป็นทั้งสองเครื่องนะครับ ลองเข้าไปเซ็ท home office ตั้งชื่อ MSHOME ก็ตรงกันแล้วนะ

แต่พอกดที่ view workgroup แล้วมันก็จะค้าง จนขึ้นข้อความนี้มาอะครับ
    Attached Files

เงียบเหงาจัง - -"

ผู้รู้ท่านใดผ่านเข้ามา แล้วพอทำได้ รบกวนชี้แนะด้วยนะครับ

Comment

Working...
    X