Announcement

Collapse
No announcement yet.

intel p4-515 2.93 นี้ลากได้

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• intel p4-515 2.93 นี้ลากได้

ลากได้ไปถึงเท่าไหร่อะครับ ขอผู้มีประสบการณ์ หน่อยครับ

ผมมือใหม่

ขอบคุนมากๆๆ

บอร์ดอะไร
    เต็มที่ 200*22 ก็ร้อนนรกแตกแล้วครับ

Comment

ใช้งานจริงๆแค่ 3 นิดๆก็พอละมั้ง
      รุ่นประมาณเนี่ยะ มันอุ่นเหลือเกิน....

Comment

เมนบอร์ด ASRock 4CoreDX90-VSTA ครับ AGP/PCI/SATA>>66/33/100 MHz

fsb ที่ 133MHz ผมอยากได้เเบบ ปรับเพิ่มเเล้วมันไม่ดับชัวๆๆหน่อยอะงับ

คือผมก็กลัว ลองทําครั้งแรก =-=
        Last edited by BoSsZz; 26 May 2008, 14:52:46.

Comment

แกน Prescott ความร้อนไม่ต้องพูดถึง P4 506 2.66 ของผมยังได้แค่ 3.5 175*20 ซิ้งค์เดิม เอาไหวได้แค่นี้

Comment

มันอยู่ที่ว่าเราจะลากมันยังไงครับ จะใช้อะไรลาก ถ้าใช้มอเตอร์ไซด์ลากอาจจะได้ไม่ไกลมากน้ำมันจะหมดก่อน แต่เติม
            แล้วก็ไปได้ต่อ ถ้าใช้รถยนต์ก็ต้องดูอีกว่าใช้ยี่ห้ออะไร เพราะแต่ละยี่ห้อกินน้ำมันไม่เท่ากัน แต่ก็จะลากได้ดีและไกล
            กว่ามอเตอร์ไซด์ ถ้าใช้รถสิบล้อลากอันนี้จะลากได้ดี แล้วก็ไปได้ไกล แต่จะกินน้ำมันหน่อยครับ อันที่ดีไม่ต้องลากครับ
            ไม่ต้องสิ้นเปลือง อิอิ....ขำขำนะครับอย่าซีเรียส
            มันมีหลายปัจใจครับกับการ Overclock ขึ้นอยู่กับ บอร์ด.ซีพียู.แรม.PSU. หลายๆอย่างครับ สุดท้ายก็ต้องอยู่ที่ใจ
            ด้วยว่ากล้าได้กล้าเสียหรือป่าว P4 2.93 ถ้าเอาแค่ใช้งานได้ 3.7-3.8 กำลังดีครับ แต่ถ้าจะเอาสนุกก็ต้อง 4GHz
            ขึ้นไปครับ แต่อุปกรณ์ในการระบายความร้อนต้องดี PSU สามารถจ่ายไฟได้เพียงพอสมำเสมอ บอร์ดต้องดีด้วย ไม่
            งั้น 3.6 ก็เต็มกลืนแล้ว เอาเป็นว่าต้องลองดูครับของอยู่ในมือท่าน จัดไปอย่าให้เสีย 555+

Comment

Working...
            X