Announcement

Collapse
No announcement yet.

คุณชอบ nvidia หรือ ATI

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ผมว่า ATI ลงไดรเวอร์ยากต้องลง .NET Framework

Nvidia ลงง่ายกว่า

ว่าแต่ .NET Framework ใช่ทำอะไรครับ

Comment

ที่ผมบอกวาไว้ก่อนหน้าน้ว่าnvidiaดีกว่าแต่จะบอกให้Voodooดีกว่า10เท่าครับเพราะ
      ทุกเทคโนโลยีSLIและอะไรต่างๆVoodooเคยค้นคว้าแล้วเมื่อ4-5ปีที่แล้วก่อนที่
      สุดยอดผู้นำด้านกราฟิกต้องปิดตำนานลงจากการเทคโอเวอร์ของnvidiaเข้ามาชื้อกิจการทั้งหมด
      ปี2005-2006 Voodooได้ไปทำPC SETออกขายโดยมีความหนักเน้นด้านเกมมากเลยครับ
      บอร์ดของเขาใช้เทคโนโลยีแบบเครื่องวอกสเตชั้นเลยครับ
      มีการใช้ระบบWater Compatibleในคอมแบบเช็ทและที่สำคัญคือ
      ************การโอเวอร์คล็อกทุกส่วนของคอมไม่จะเป็นCPU,VGA,Ram***********
      ******************รับประกันหมด**คล็อกได้ตามใจ********************

Comment

แต่ก่อนใช้ nvidia มาโดยตลอด ตอนนี้ลองเปลี่ยนมาใช้ ATI
        ความรู้สึกอยากจะกลับไปใช้ nvidia เหมือนเดิม

Comment

ATi สีแดงๆ แรงไม่รู้ซิ..

Comment

เป็นแฟนผีแดงใช้การ์ดสีแดง 1950crossfire

Comment

ใช้ได้ทั้ง2ค่ายครับแต่ตอนนี้ใช้ X1950Pro งิงิ

Comment

เคยใช้แต่nvidiaอ่ะ

Comment

ATI มีเทคโนโลยีที่เหนือกว่าเทียบรุ่ต่อรุ่น

Comment

ATI อีกคนครับ ส่วนยี่ห้อที่ชอบกันนี่ นานาจิตตังนะครับ ผมใช้ATIเพราะ...ตอนนั้นมันดีกว่าNvidiaอ่ะ แต่ถ้าตอนนี้ซื้อใหม่ก็ Nvidiaครับ ถ้าบอกว่าNvidia Supportเกมมาก จริงๆแล้วถ้าดูกันดีๆ ATIก็เป็นPartnerให้หลายเกมนะครับ Half Life2ก็ใช่ Soldier Of Fortune2 ก็ใช่Etc.. เพียงแต่Nvidiaมันโฆษณาว่าSupportเกมมากกว่าเท่านั้นเอง

Comment

ATI เพราะผมใช้งานการฟฟิค แสดงผลได้ดีกว่า nVIDIA ส่วนเรื่องเกมส์ผมไม่รู้เพราะผมใช้งานเกี่ยวกับตกแต่งภาพและออกแบบงานก่อสร้าง ตอนนี้ใช้ x1600pro

Comment

ชอบทั้งคู่ใช้ทั้งคู่ครับ

Comment

ตอนนี้ใช้ ATI อยากลอง nVidia ครับ

Comment

ทั้งสองครับ เป็นกลาง

Comment

ใช้ Nvidia จ๊ะ

Comment

ชอบ ATi ครับ
                                ใช้ nVidia
                                จะขาย nVidia
                                แต่จะเปลี่ยนเป็น nVidia
                                -*-

Comment

Working...
                                X