Announcement

Collapse
No announcement yet.

ผมใส่แรมสองตัวเหมือนกัน แต่มันไม่ cordให้ ช่วยที่คับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ผมใส่แรมสองตัวเหมือนกัน แต่มันไม่ cordให้ ช่วยที่คับ

ผมใส่แรมสองตัวยี่ห้อเดี่ยวกัน บัสเท่ากัน แต่มันไม่ cordให้ ช่วยทีคับ มันยังเป็น single อยู่เลย พอจะมีวิธีทำให้มันวิ่งคู่กันมั๊ยคับ ผมใช้บอร์ด M2N - e -sli ขอบคุณมากคับ

ใส่ถูกตำแหน่งรึเปล่าครับ

Comment

เหลืองคู่เหลือง ดำคู่ดำ

ก็คือ ใส่สีเดียวกันคับ

Comment

หรือ ลอง เคลียร์ CMOS / ถอดถ่าน เมนบอร์ดออกใส่ใหม่
        เผื่อ BIOS มันเอ๋อ

Comment

ของผมก็เป็นอ่าคับ มันไม่ dual เมนบอร์ดผมใส่ได้2ตัวง่ะ

Comment

Originally posted by amcrew View Post
            ของผมก็เป็นอ่าคับ มันไม่ dual เมนบอร์ดผมใส่ได้2ตัวง่ะ
            ต้องดูคู่มือว่าเมนบอด ซับพอต ดูอัล แรมหรือเปล่าคับ

Comment

บอร์ดผมก็ซับพอตนะครับ ผมใช้ m2n-e-sli

Comment

Originally posted by sang View Post
                บอร์ดผมก็ซับพอตนะครับ ผมใช้ m2n-e-sli
                ของท่านลองเคลียใบออสดูคับ

และใส่แรมช่องสีเดียวกันด้วยคับ

Last edited by kgb99; 26 May 2008, 13:13:41.

Comment

ลองแล้วครับแต่ไม่ได้อะครับ เป็นเพราะอะไรครับ

Comment

ดูยังไงคับว่าไม่ได้ ลองใช้ โปรแกรม cpuz เปิดดูยังครับ

Comment

ผมใช้ cpu-z ดูแล้วครับ มันเห็นเป็น single อะครับ

Comment

บอกผมมั่งดิ เมนบอร์ด biostar สเปกตามลายเซ้นผมเลย 2 ตัวน่าจะดูโอชาแนล มานเป็น ซิงเกอร์อะ

Comment

ลองดูใน bios ครับ มันอาจจะเป็น single ไว้ เดาๆนะ

Comment

ลอง เหลือง+ดำ ยังอ่ะครับ

Comment

ผมรู้แล้วครับว่าเป็นที่อะไร ผมลองเอาแรมอีกตัวนึงของเพื่อนตอนที่ซื้อด้วยกัน มันเหมือนกันทุกอย่าง มัน dual ได้อะครับ ตัวที่ผมซื้อมาที่หลังผมไม่ได้ซื้อร้านเดิมอะครับ มันก็ยี่ห้อเดียวกัน บัสเท่ากัน แต่ตำแหน่งซิบบางตัวไม่เหมือนกัน เหมือนผลิตคนละที่หรือป่าว เลยไม่ dual ให้อะครับ ขอบคุณทุกคนที่ให้ความคิดเห็นครับ

Comment

Working...
                              X