Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยทีคับ ใส่แรม kingmax 2 ตัว บัสเท่ากันแต่มันไม่ dual ให้คับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยทีคับ ใส่แรม kingmax 2 ตัว บัสเท่ากันแต่มันไม่ dual ให้คับ

ช่วยทีคับ ใส่แรม kingmax 2 ตัว บัสเท่ากันแต่มันไม่ dual ให้คับ ช่วยทีคับ

คือว่าผมใช้บอร์ด m2m-e-sli คับ

Comment

ซื้อพร้อมกันมั้ยครับ???

Comment

ไม่ดูอัล แล้วเห็นแรมกี่ตัวเดียวใช่ไหมครับ

Comment

ไม่ได้ซื้อพร้อมกันคับ ผมดูใน cpu-z ตรงช่อง memory ก็มีขนาด 2 gb มันก็ถูกคับ แต่ในช่อง Channel# เป็น single ไม่ใช่ dual คับ ดูใน SPD ก็มีแรมอยู่ 2 ตัวนะคับ

Comment

เสียบสีอไรอยู่ครับ

Comment

ลองสลับช่องดูครับ

Comment

Originally posted by wikorn View Post
                เสียบสีอไรอยู่ครับ
                เสียบสีดำอยู่อะครับ

Comment

Originally posted by kingmax View Post
                  ลองสลับช่องดูครับ
                  ลองสลับดูแล้วครับก็ไม่ได้อยุ่ดีอะครับ ไม่แน่ใจว่าเป็นที่อะไร

Comment

น่าจะเป็น RAM ไม่สามารถ Dual Channel ได้

Comment

Originally posted by olecom View Post
                      น่าจะเป็น RAM ไม่สามารถ Dual Channel ได้
                      แรมสองตัวนี้ ผมซื้อคนละร้านอะครับ รูปร่างมันแตกต่างกันนิดหน่อยครับ แต่ 1 gb เหมือนกัน และบัสก็ 800 เหมือนกัน ถ้า dual ไม่ได้ก็แย่เลย... ขอบคุณครับที่ให้คำแนะนำ

Comment

ผมรู้แล้วครับว่าเป็นที่อะไร ผมลองเอาแรมอีกตัวนึงของเพื่อนตอนที่ซื้อด้วยกัน มันเหมือนกันทุกอย่าง มัน dual ได้อะครับ ตัวที่ผมซื้อมาที่หลังผมไม่ได้ซื้อร้านเดิมอะครับ มันก็ยี่ห้อเดียวกัน บัสเท่ากัน แต่ตำแหน่งซิบบางตัวไม่เหมือนกัน เหมือนผลิตคนละที่หรือป่าว เลยไม่ dual ให้อะครับ ขอบคุณทุกคนที่ให้ความคิดเห็นครับ

Comment

คนละ lot กันมันจะได้ชิพเดียวกันป่ะนั่น....เหอๆ...งานเข้าเปลี่ยนกะเพื่อนเลยเหอๆ
                          ตอนซื้อคนขายไม่ได้บอกหรือว่าเอาไปใส่ก็ไม่ ดูอัล หรอกคร้าบ....หายาก คนละร้านแล้วมันจะได้ชิพตรงกันอ่ะ
                          ยิ่งตอนนี้แรมถูกๆ ของมันวนในตลาดมั่วไปหมดแล้ว

Comment

kingmax แรมมันยิ่งกวนๆอยู่ครับ

Comment

Working...
                            X