Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากรู้วิธีการ ลบ และ ลงDriver การ์ดจอ ใหม่ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยากรู้วิธีการ ลบ และ ลงDriver การ์ดจอ ใหม่ครับ

ช่วยมาสอนหน่อยนะครับ

คือผมมือใหม่ครับ

ไม่ทราบว่าจะใช้เทคนิค วิธีไหนในการ

ลบ Driver การ์ดจอตัวเก่าหรอครับ

ผมไม่สามารถหาเจอได้เลยครับ ใน system32

มันเยอะมาก

ช่วยกรุณาบอก และสอนหน่อยนะครับ

ผมใช้ Hp pavillian 2538

การ์ดจอ GeForce8400M GS นะครับ

ไดร์เวอร์ เป็นตัวที่ติดมากับวินโด้ว์เลย

ไม่เคยอัพเดท

แต่ตอนนี้ได้ตัวใหม่มาจาก กระทู้ปักหมุด nVidia ครับ

คลิ๊กขวาที่ My Computer เลือก properties เลือก Hardware เลือก Device Manager
    เลือก Display adapters คลิ๊กขวาที่ชื่อไดร์ฟเวอร์ของคุณ เลือก Uninstall
    ติดขัดยังไงก็รอท่านอ่นอีกทีนะครับ พอดีว่าผมไม่ได้เข้ามาที่ห้องนี้บ่อยครับ

Comment

ตามรูปครับ
      Attached Files

Comment

หลังจาก uninstall เสร็จก็ลงได้เลย รึปล่าวครับ หรือต้อง restart คอมก่อน

Comment

Working...
        X