Announcement

Collapse
No announcement yet.

8800GTS G80 กับ 9600GT อะไรไวกว่ากันใครรู้บ้าง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• 8800GTS G80 กับ 9600GT อะไรไวกว่ากันใครรู้บ้าง

พอดีเห็นยังพอมีขายอยู่ครับแต่ข้องใจว่า 9600GT จะไวกว่าหรือป่าว
    ใครใช้แล้ว 2 ตัวช่วยบอกทีครับไม่เอาผลคะแนนมาว่ากันนะเอาความรู้สึกที่ใช้จริงๆครับ

ไม่เคยใช้ทั้งคู่ แต่ผมว่า 9600 น่าใช้กว่า

Comment

ตัวไหนแรงกว่าไม่แน่ใจเหมือนกันครับ ผมคิดว่าน่าจะใกล้เคียงกัน แต่ด้านอื่นๆ 9600GT เหนือกว่าแน่ๆ

Comment

คะแนน 9600 มากกว่า ใช้งานจริง 9600 แรงกว่านิด ๆ แต่เมื่อถึงฉากเกมส์
        ที่มีการส่งข้อมูลปริมาณมากๆ ก้ไม่แน่ว่ามันจะชนะ G80 ได้ครับ

Comment

สูสีอ่ะ G80 ท่อโตกว่า แต่G94 แรมมันเยอะกว่า

ผมเชียร์ 9600GT ประหยัดไฟกว่า ^^ ทั้งที่แรงพอๆกันเลย ประหยัดสลอตด้วย

Comment

เชียร์9600GT ประหยัดไฟและเย็น

Comment

9600gt

Comment

พอๆๆกันคับ ถ้าชอบความสวย classicป๋มว่า8800GTS แต่โครตกิงไฟเลย

Comment

9600gt เลยนิ

Comment

9600GT อีกเสียงคับ อิอิ

Comment

ผมใช้ G80/640MB อ่า

เล่น Assassin's Creed ที่ 1920x1200 ก็โอเคอ่ะ ไม่ค่อยกระตุกอ่า

แต่ไม่รู้ว่าตัว 320MB กระตุกหรือปล่าว

ถ้าถามว่าตัวไหนน่าเล่นกว่าระหว่าง 9600GT กะ G80/320MB ผมเลือก 9600Gt นะครับ ดูมีอนาคตกว่า

แต่ถ้าให้เลือกระหว่าง G80/640MB กับ 9600GT ก็ต้องดูอีกว่า เราใช้จอที่ Res. เท่าไหน

ยิ่ง Res. สูงๆ จำนวน Buffer จะเข้ามาเกี่ยวข้องด้วยนะเออ

แล้วอีกอย่าง G80 ใช้ Mem. 320Bits ส่วน 9600GT ใช้ Mem. 256Bits

G80 มี Bandwidth เยอะกว่า ขณะที่ 9600GT ชิป(น่าจะ)เร็วกว่า คะแนนดีกว่า

ตรงนี้ก็คิดเอาเองละครับว่าจะเอาแบบไหน คะแนนจะเป็นตัวชี้วัดประสิทธิภาพได้หรือปล่าว ลองหาผลเทสดูครับ ไม่น่าหายาก

Comment

มันคิดยากจริงๆ 320bit chip เก่ากับ 256Bit chip ใหม่

Comment

ง่ายๆ 8800GTS G80 จอ22 นิ้วขึ้นไป มีภาษีที่ดีกว่าคับ

Comment

9600GT เหอะครับ ไม่ลำบาก PSU มาก และยังช่วยลดโลกร้อนครับ อิอิ

Comment

9600GT ครับ แรงพอๆ กัน แต่ประหยัดไฟกว่าครับ
                              GLORIOUS PC MASTER RACE
                              May your frame rate be mighty and your draw distance far.

Comment

Working...
                              X