Announcement

Collapse
No announcement yet.

รบกวนผู้รู้ของ Asus ตอบที

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• รบกวนผู้รู้ของ Asus ตอบที

ผมอยากทราบว่า ตัว Notebook เนี้ย ใช้ Ram 3GB ใน Windown XP ได้ไหม ครับ
    ถ้าได้เราต้องเราอารายเสริมรู้เปล่า เพราะ ว่าผมใส่ Ram 3GB แล้วมันไม่เห็นการ์ดจอ
    แต่พอมาใส่ 2GB มันเห็นได้ พอจะมีวิธีไหนบ้างที่จะทำให้มองเห็น

ปกติควรจะใส่ได้นะครับ ว่าแต่การ์ดจอมันแชร์แรมป่าวเอ่ย

Comment

ไม่ได้แชร์ ครับผม
      แต่ผมไม่แน่ใจว่าเป็นที่วินโดร์รึเปล่า

Comment

รุ่นไหนครับ

Comment

ตอนนนี้ ที่ผมสงสัย ก็เป็น รุ่น G1sn กับ F8SG
          แต่เมื่อก่อนที่เคยเจอเป็นรุ่น A8SC ก็เคยเป็นนะ

Comment

มันจะเกี่ยวไหมที่ วินโดร์ไม่ใช่ เดิมๆ
            เพราะ ที่ผมใช่มันเป็นแบบ ธีม วีสต้าอะ

Comment

เท่าที่เคยทดสอบกับ F8SV ก็เจออาการนี้ครับ ใช้ Vista กลับไม่เจออาการ

Comment

จะเกี่ยวกับไฟเลี้ยงไหมน่ะ ไม่รู้เหมือนกัน แหะแหะ

Comment

Working...
                X