Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใครอยากทำเสา wifi มั้งครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ใครอยากทำเสา wifi มั้งครับ

ใครอยากทำเสา wifi มั้งครับ
    คือผมจะทำใช้นะครับไว้ต่อกับ truewifi สัญญาณมันไม่ค่อยถึงหอผมเท่าไร

http://projectcantana.blogspot.com/

http://projectcantana.blogspot.com/2...na-static.html

อันนี้เอามาเป็นแนวทางครับ
    ทำเสร็จนะเอามารีวิวให้ดูครับตอนนี้สอบโปรเจ็คก่อนไม่ค่อยว่างเลย
    Last edited by powerdome; 26 May 2008, 20:06:00.

มาลองดูกันซักตั้ง ปล.เหตุเกิดจากความงก

Comment

ลองด้วยคนจิ อิอิ จะเอาไปดูด ไวไฟ มหาลัย หุๆ

Comment

คิดดีนิแจ่ม
        อยู่มหาลัยไหนหว่ามหาลัยผมวิ่ง10เม็กกว่าแต่ผมอยู่ไกลนะ

Comment

คำนวณ+ตัดสายอากาศให้แม่นๆนะครับ
          คือถ้ามันไม่แมชกับความถี่ แล้วสัญญาณมันออกได้ไม่หมด มันทำให้สัญญาณที่ออกไม่หมดนั้นตีกลับเข้าตัวส่งถึงขั้นเดี้ยงได้(ระยะยาวนะ)

ผมว่าท่านไปหาแบบ USB + กะทะก้นโค้ง มาโมเรียนแบบจานดาวเทียมจะง่ายกว่านะ

Comment

เหรอครับตอนนี้มีแบบusbอยู่แล้วครับกระทะก็มีแล้วแต่อยากลองบแบบนี้นะครับเห็นว่าทำง่ายดีกระทะมันหนักนะครับ

Comment

ถ้าได้บอกด้วยนะคับ จะได้ทดลองบ้าง

Comment

อยากทำ Slotwave 8+8 งะ ไม่มีเงิน อิอิ

Comment

เราเอาแบบง่ายๆไม่ต้องใช้เครื่องมือวัดนะครับแค่ตัดให้ถูกตามที่คำนวณก็พอ
                  ตอนนี้สอบโปรเจ็คแล้วจะได้ทำแล้ว
                  Slotwaveก็อ่านมานะครับเห็นเขาบอกกันว่ามันไม่ค่อยได้เรื่องเท่าไรนะครับ
                  เลยทำแบบกระป๋องดีกว่า

Comment

ทำไปถึงไหนแล้วอ่ะคับ มาบอกเป็นระยะๆนะคับ ผมจะได้ ลองทำบ้าง

Comment

ดัปเดทตอนนี้ไม่ต้องทำแล้วครับสัญญาญกลับมาแรงแล้วครับ80%ขึ้นตลอดเลย

Comment

จะรอติดตามครับผม ทดสอบแล้วผมเป็นไง วานรายงานทุก step นะครับ อิอิ

Comment

แบบนี้ต้องคำนวณแม่นยำมากๆ ถึงจะได้ผล อีกอย่างสำคัญที่การหมุนหาองศาที่เหมาะสม ง่ายๆนะครับ แนะนำให้ลองหาอุปกรณ์สะท้อนแนวๆเรดาร์มาลองก่อนครับ
                          ปล. ของอย่างนี้มีให้ดูเยอะแยะใน youtube ครับ

Comment

Working...
                          X