Announcement

Collapse
No announcement yet.

พี่ๆ วางลำโพงแบบไหนครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• พี่ๆ วางลำโพงแบบไหนครับ

คือสำหรับคนที่ใช้ 5.1 ครับ ไม่ทราบว่าพี่ๆ วางลำโพงคู่หลังแบบไหนครับ เอาโต๊ะมาวางหรือ แขวน รึยังไงอ่าครับ แล้วมีวิธีเก็บสายอย่างไรครับ

ไว้บนขาตั้ง อ่ะ อยากแขวนเหมือนกัล ดู hi so ดี แต่ลำโพง ไม่มีรูให้แขวน ( สงสัยซื้อรุ่นเล็กไป T_T )
    สายเลาะๆ พื้นเข้ามุมเอา
    ตามอัตภาพงับๆ

Comment

เทปกาวแปะๆสายไว้ตามผนังขอรับ
      ทำแล้วราคาลำโพงแพงๆหายไปครึ่งๆเลย = ="

Comment

แรกๆ ก็วางตามหลังตู้บ้างแต่ระดับความสูงไม่เท่ากัน ทีหลังนี่ไปจ้างร้านเหล็กดัดทำหิ้งยึดกับผนัง ส่วนสายปล่อยตามยถากรรม

Comment

1) วางบนขาตั้งลำโพง่
          2) วางตามชื่อประเภทลำโพง ยกเว้น Bookshelf อันนี้วางบนขา วางตามชื่อมันคงลำบาก

Comment

ถ้ามีปัญหาเรื่องสาย ลองใช้รางครอบสายครับ ดูเป็นระเบียบกว่า

หาซื้อได้ที่ HomePro HomeMart หรือถ้าอยู่ใกล้ๆ เซียร์ ก็ซื้อได้ที่ชั้น 1 ด้านหลังเซียร์ครับ

Comment

ของผมวางตามใจเมียครับ เมียชี้ให้วางตรงใหนก็ต้องวางตรงนั้น

Comment

Originally posted by qoloq View Post
                ของผมวางตามใจเมียครับ เมียชี้ให้วางตรงใหนก็ต้องวางตรงนั้น
                1) อย่างนี้เมียบอกว่า ให้เอา Center ไปไว้ข้างหลังล่ะ ...

2) ชอบลายเซ็นคุณมากๆ เลย อิอิ

Comment

ชุดของคอม ผมวางคู่หลัง ไว้หัวเตียง อ่าครับ แหะๆ ส่วนคู่หน้า วางไว้ตรงปลายเตียง

ถ้าชุดเครื่องเสียง คู่หลัง วางไว้ข้างๆโซฟา วางบน ขาตั้งลำโพงเยย

ไว้ว่างๆ ถ่ายรูปมาให้ชมนะค๊าบ

ส่วนสายลำโพง ผมห้อยมาจากฟ่า อ่ะคับ

Comment

ผมพยายามจะทำให้ได้แบบนี้ครับ ซึ่งดูแล้วจะใช้พิ้นที่น้อย
                    แต่ก็ยังทำไม่ได้ครับ
                    Attached Files

Comment

^
                      ^
                      ^

Comment

โอวมีแต่ ความคิดเห้นดีๆขอบคุณมากครับ

Comment

มาเก็บข้อมูลครับ

Comment

Working...
                          X