Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามเรื่องแรมด้วยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามเรื่องแรมด้วยครับ

รบกวนถามสักหน่อยครับ
    1.แรมบัส 800 กับ 1066 ตัวไหนลากง่ายกว่ากัน และตัวไหนแรงกว่าครับ
    2.แรม 2 กิ๊ก(1*2) กับ แรม 4 กิ๊ก(2*2) ตัวไหนลากง่ายกว่ากัน และตัวไหนแรงกว่าครับ
    3.แรม 8 ชิพ กับ 16 ชิพ ตัวไหนแรงกว่า(แรงกว่ากันเยอะไหม) และ ตัวไหนร้อนกว่า ครับ

ขอโทษทีครับแก้ข้อ 2 ใหม่แล้วครับ ที่จริงถามเรื่องของ 2 แถว ระหว่าง 2 กิ๊ก กับ 4 กิ๊ก ที่สองแถวครับ
    Last edited by timefreefun; 26 May 2008, 23:02:17.

1. ไม่ชัวร์ครับเพราะ chip มันไม่นิ่งแล้วแต่ดวง
    2. 2 แถว ลากง่ายกว่า 4 แถวครับ
    3. น่าจะ 16 นะครับ

Comment

ตามลุงแก่ๆ ด้านบน

Comment

2.แรม 2 กิ๊ก(1*2) กับ แรม 4 กิ๊ก(2*2) ตัวไหนลากง่ายกว่ากัน และตัวไหนแรงกว่าครับ

ขอโทษทีครับขอแก้ข้อ 2 ใหม่ครับ ที่จริงถามเรื่องของแรม 2 แถว ระหว่าง 2 กิ๊ก กับ 4 กิ๊ก ที่สองแถวครับ

Comment

เอาง่ายๆนะ ใส่แรมกี่แถวนี่ยิ่งน้อยยิ่งลากง่าย

get มั้ยครับ

จะแรงไม่แรงขึ้นอยู่กับ ชิบ ไม่ใช่ความจุของแรม

Comment

Originally posted by อิมพีเรียล View Post
            เอาง่ายๆนะ ใส่แรมกี่แถวนี่ยิ่งน้อยยิ่งลากง่าย

get มั้ยครับ

จะแรงไม่แรงขึ้นอยู่กับ ชิบ ไม่ใช่ความจุของแรม
            get เลยครับ

Comment

ท่าน dear ไม่แวะมาชี้แนะบ้างเลยเหรอครับ

Comment

ก็เก็ตแล้ว ก็ไม่เห็นมีอะไรต้องขยายความเลยง่ะ
                ถ้าผมได้ร่ายหละก็มีหวังยาววววววววววว....(เพราะมั่วเก่ง อิอิ)

Comment

Originally posted by dears View Post
                  ก็เก็ตแล้ว ก็ไม่เห็นมีอะไรต้องขยายความเลยง่ะ
                  ถ้าผมได้ร่ายหละก็มีหวังยาววววววววววว....(เพราะมั่วเก่ง อิอิ)
                  กะแล้วเชียว รู้งี้บอกว่าไม่ get ดีกว่า
                  งั้นรบกวนถามข้อเดียวครับ crucial ซิ้งค์เหลือง เอามาลาก
                  ระหว่างบัส 800 กับ 1066 (เป็น 1*2 กิ๊กทั้งคู่ครับ) เอาอะไรดีครับ

Comment

บัสเยอะๆยิ่งดีครับ..........(เซียนข้างล่างจะเห็นด้วยมั้ยน้อ)

Comment

ของผม 2G 1แถว 800 ต้องลากยังไงหรอ ขอสูตรหน่อยครับ

Comment

Originally posted by zman View Post
                        บัสเยอะๆยิ่งดีครับ..........(เซียนข้างล่างจะเห็นด้วยมั้ยน้อ)
                        เซียนบอกไม่รู้

Comment

แล้วตอนนี้มีชิบอะไรแล่มๆมั่งครับ นอกจาก D9

Comment

Working...
                          X