Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากทราบวิธีลบโปรแกรม DeepFreeze 5.70 คับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยากทราบวิธีลบโปรแกรม DeepFreeze 5.70 คับ

อยากทราบวิธีลบโปรแกรม DeepFreeze 5.70 คับ
    แบบว่าผมเรียกโปรแกรมให้มันขึ้นมาเพื่อจะปิดการทำงานของมันแล้วก็ Uninstall ไม่ได้อะคับ
    ผมกด ctrl+alt+shift+F6 มันก็ไม่ขึ้น ลองอีกวิธีคือกด shift ค้างแล้วดับเบิลคลิก ที่ไอคอนก็ไม่ได้ครับ ก็คือตอนนี้โปรแกรมมันทำงานอยู่คับผมไม่สามารถลบได้ แล้วผมจะสามารถเอาโปรแกรมนี้ออกได้อย่างไรคับ ขอบคุณคับ
    Last edited by evo3; 26 May 2008, 23:26:11.

ท่านมีตัว Setup ของ DeepFreeze อยู่หรือเปล่าครับ ถ้ามีให้เอาตัว Setup มาลบครับ

Comment

ลองอ่านดู ครับ http://forums.overclockzone.com/foru...ead.php?t=2909
      ~@~ปิดทองหลังพระ....พระราชดำรัส.~@~
      ......พระเจ้าอยู่หัวทรงแย้มพระสรวล ก่อนที่จะมีพระราชดำรัสตอบด้วยพระสุรเสียงที่ส่อพระเมตตาและพระกรุณาว่า......
      ~@~...ปิดทองไปข้างหลังพระเรื่อยๆ แล้ว ทองจะล้นออกมาที่หน้าพระเอง...~@~
      sigpic

Comment

Originally posted by Areyo View Post
        ลองอ่านดู ครับ http://forums.overclockzone.com/foru...ead.php?t=2909
        เยี่ยมไปเลย ขอบคุณมากครับท่าน

Comment

Originally posted by microsoft™ View Post
          ท่านมีตัว Setup ของ DeepFreeze อยู่หรือเปล่าครับ ถ้ามีให้เอาตัว Setup มาลบครับ
          ผมลองแล้วครับใช้ไม่ได้มันบอกเหมือนกับว่าให้ปิดการทำงานของโปรแกรมก่อนถึงจะทำได้อะคับ
          ไม่รู้ว่าโปรแกรมมันไปฝังอยู่ตรงไหนอยากรู้จิงๆ
          ขอบคุณมากครับ คุณ microsoft

Comment

Originally posted by Areyo View Post
            เจ๋งเลยครับคุณ Areyo ผมรบกวนขอโปรแกรมหน่อยนะคับ
            ถ้าลบได้เยียมเลยครับ ผมหามาหลายวิธีแล้วไม่รู้ลบยังไง
            ไม่รู้ว่าโปรแกรมมันไปอยู่ตรงไหนของเครื่องผม งง คับ
            ขอบคุณครับ

Comment

ผมก็เคยเป็นเหมือนกันใช้ v5.7 เหมือนกัน เลยลองใช้ตัวโปรแกรมของมันมาติดตั้งใหม่เพื่อที่จะ uninstall แต่ก็ไม่ได้มันก็จะขึ้นมาว่าให้ไปเซ็ต ให้เป็น thawed ก่อน แต่เราก็ไม่รู้ว่ามันจะไปเซ็ตตรงไหนเพราะว่ามันไม่มีโชว์ตรง มุมล่างขวา ที่ที่มันเคยอยู่ ไม่รู้ว่าโดนแฮค หรือโดนไวรัสก็ไม่รู้ พยายามเอาตัวที่ฆ่าไวรัสตัวพิเศษของ nod มาจัดการตั้ง 10 กว่าตัวก็ไม่หาย เลยลองลง nod32 แล้วสแกน จนเสร็จ มันก็ยังไม่ขึ้นให้เห็นนะ เลยเอา deep v 6.3 ลงปรากฏว่าลงได้โดยให้ uninstall ก่อน เมื่อ รี ขึ้นมาใหม่ ก็ลองลงใหม่ก็ปรากฏว่าลงได้ใช้ได้กระทั่งทุกวันนี้ครับ

Comment

ตอนนี้ผมลองใช้โปรแกรม Your Uninstaller! 2006 แล้วครับ
                ผลออกมาก็ไม่ได้อีกอะคับ มันมองไม่เห็นตัวโปรแกรม Deepfreeze 5.70
                ไม่รู้มันไปอยู่ตรงไหน ท่านไหนมีวีธีแก้บอกหน่อยนะคับ หรือโหลดโปรแกรมมาลง
                แล้วลองลองลบดูครับ ลบแบบเวลาที่โปรแกรมกำลังทำงานอยู่นะครับ แบบว่าไม่มีรหัสผ่านอะคับ
                ผมจนปัญญาแล้ว แต่ยังไม่ถอยครับ หาวิธีไปเลื่อยๆ สักวันฝันคงเป็นจริง อิอิ

Comment

Originally posted by kamm View Post
                  ผมก็เคยเป็นเหมือนกันใช้ v5.7 เหมือนกัน เลยลองใช้ตัวโปรแกรมของมันมาติดตั้งใหม่เพื่อที่จะ uninstall แต่ก็ไม่ได้มันก็จะขึ้นมาว่าให้ไปเซ็ต ให้เป็น thawed ก่อน แต่เราก็ไม่รู้ว่ามันจะไปเซ็ตตรงไหนเพราะว่ามันไม่มีโชว์ตรง มุมล่างขวา ที่ที่มันเคยอยู่ ไม่รู้ว่าโดนแฮค หรือโดนไวรัสก็ไม่รู้ พยายามเอาตัวที่ฆ่าไวรัสตัวพิเศษของ nod มาจัดการตั้ง 10 กว่าตัวก็ไม่หาย เลยลองลง nod32 แล้วสแกน จนเสร็จ มันก็ยังไม่ขึ้นให้เห็นนะ เลยเอา deep v 6.3 ลงปรากฏว่าลงได้โดยให้ uninstall ก่อน เมื่อ รี ขึ้นมาใหม่ ก็ลองลงใหม่ก็ปรากฏว่าลงได้ใช้ได้กระทั่งทุกวันนี้ครับ
                  ขอบคุณคับท่าน kamm เดียวผมจะลองดูคับ เดียวไปหาโหลด v 6.3 ก่อนนะคับ

Comment

v6.3 ถ้ายังหาไม่ได้ ดูดที่นี่เลย [URL="http://www.icct-th.com/board/index.php?topic=3378.msg19839;topicseen#new"] ได้ไม่ได้ยังไงบอกด้วย

Comment

http://www.icct-th.com/board/index.p...;topicseen#new ขึ้นเป็นลิ้งค์ให้หรือเปล่าก็ไม่รู้ไม่ค่อยได้โพสท์เสียด้วย

Comment

โหลดโปรแกรม V 6.3 มาแล้วครับลองแล้วมันขึ้นเหมือนเดิมครับประมาณว่าต้องปิดการทำงานก่อน
                        ถึงจะถอนได้อะคับ ไม่รู้ว่าผมเข้าใจถูกป่าวนะ ตามรูปครับ
                        Attached Files

Comment

ลองใช้ nod32 สแกนไวรัสหรือยังครับเพราะที่ผมทำผมใช้ nod32 สแกนก่อนนะครับ แล้วค่อยเอา deep v6.3 ลง ลองใหม่ซิครับ

Comment

Originally posted by kamm View Post
                            ลองใช้ nod32 สแกนไวรัสหรือยังครับเพราะที่ผมทำผมใช้ nod32 สแกนก่อนนะครับ แล้วค่อยเอา deep v6.3 ลง ลองใหม่ซิครับ
                            รับทราบคับ จะลองดู แต่ว่าจำเป็นมั้ยคับว่าต้องใช้ not 32 v ไหนอะคับ พอดีมีตัวเดียว v 3.06
                            ขอบคุณคับท่าน kamm

Comment

สู้ต่อไปคับ พี่ น้อง เรียนผูก ก็ ต้องเรียนแก้ หุหุ

Comment

Working...
                              X