Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใครใช้ Serv-U แล้วเป็นแบบผมบ้างครับ?

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ใครใช้ Serv-U แล้วเป็นแบบผมบ้างครับ?

ผมใช้ version 7.0.0.1 นะครับ ทำไมเวลาผม start server ไปสักพักไม่เกิน 8 นาที มันก็ reconnect ใหม่ทุกครั้งเลยอ่ะครับนี่เป็นเพราะ อะไรเหรอ มีใครเคยเป็นบ้างมั้ยครับ
    ผมสันนิฐานว่ามันจะเป็นเพราะ NOD32 รึเปล่า หรือ เป็นที่ Firewall ใคร Router ของผม
    แต่ว่าผมสามารถใช้ได้ตามปกติ แล้วนะครับ ลองผ่านเวบธรรมดา โดยใช้ DDNS ก็ใช้ได้ แล้วเพราะ Forward Port ไปหมดแล้ว เหลือแต่ว่าทำไมมันถึง Disconnect บ่อยไม่เกิน 8 นาทีเอง แล้วมันก็ Connect ใหม่เอง
    ใครรู้ช่วยตอบทีครับ

Originally posted by ch4mp View Post
    ผมใช้ version 7.0.0.1 นะครับ ทำไมเวลาผม start server ไปสักพักไม่เกิน 8 นาที มันก็ reconnect ใหม่ทุกครั้งเลยอ่ะครับนี่เป็นเพราะ อะไรเหรอ มีใครเคยเป็นบ้างมั้ยครับ
    ผมสันนิฐานว่ามันจะเป็นเพราะ NOD32 รึเปล่า หรือ เป็นที่ Firewall ใคร Router ของผม
    แต่ว่าผมสามารถใช้ได้ตามปกติ แล้วนะครับ ลองผ่านเวบธรรมดา โดยใช้ DDNS ก็ใช้ได้ แล้วเพราะ Forward Port ไปหมดแล้ว เหลือแต่ว่าทำไมมันถึง Disconnect บ่อยไม่เกิน 8 นาทีเอง แล้วมันก็ Connect ใหม่เอง
    ใครรู้ช่วยตอบทีครับ
    พูดลำบาก ครับ

โดย ส่วนตัวเคยลองเล่น 7 อยู่ครั้งนึง มันดูวุ่นวาย เรื่องมาก พิกลเลยกลับมาใช้ 6 เหมือนเดิม

reconnect ที่ว่านี่ หมายถึง ตัว Serv-U หรือว่า DDNS

แล้ว ถ้ามันรีเนีย ตอนนั้นเราโหลด อยู่มันจะ หลุดไหม ?

กำลัง งงๆ ว่า อาการของ ท่าน มันเกินจากส่วนไหน แน่ ครับ
    ~@~ปิดทองหลังพระ....พระราชดำรัส.~@~
    ......พระเจ้าอยู่หัวทรงแย้มพระสรวล ก่อนที่จะมีพระราชดำรัสตอบด้วยพระสุรเสียงที่ส่อพระเมตตาและพระกรุณาว่า......
    ~@~...ปิดทองไปข้างหลังพระเรื่อยๆ แล้ว ทองจะล้นออกมาที่หน้าพระเอง...~@~
    sigpic

Comment

ตัว Serv-U อะครับที่ reconnect แต่ DDNS เนี่ยไม่มีปัญหาเลยครับ อยู่ดีๆ Serv-U มันก็ Offline แล้วมันก็ Online กลับมาใหม่ครับ ผมเลยลอง User ให้ Download ดูพอมัน Disconnect ก็ หลุดเลยอ่ะครัย

Comment

เป็นเหมือนกันเลยครับ
        กลับมาใช้ 6 ดีกว่า วุ่นวายมากๆ เวลาอัพเกรด โควต้า ก็ไม่ตามมาด้วย
        งงจริงๆว่าได้ Award Wining Software ได้ยังไง เฮ้อ

Comment

Working...
        X